Đang tải...

Đắk Lắk [O-H daklak] Hình ảnh buổi offline anh em Otohui Daklak!

Thảo luận trong 'Miền Trung - Tây Nguyên' bắt đầu bởi khoadongluc, 29/1/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. khoadongluc

Nothing Is Impossible
    Thành viên BQT
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7,021
    Mã lực:
    2,289
    Xăng dự trữ:
    31,035 lít xăng
    Chào toàn thể anh em!
    Đúng như dự kiến . Đúng 8h30 ngày 27/01/2012 nhằm ngày (05/01/2012 nhâm thìn) Toàn thể anh em Oto-Hui tây nguyên đã có mặt đúng giờ và tổ chức buổi gặp mặt ọp lai đầu năm hết sức long trọng!
    Địa điểm gặp mặt ban đầu là quán cà phê khá nổi tiếng tại đất Ban mê thuột ngụ tại 87 đường Y ngông TP.BMT
    CỔNG VÀO:
    Cảnh sơ lược :
    Có mặt đầu tiên là cụ anhbinhpro dẫn theo vợ gần cưới :

Tiếp đến là cụ khoadongluc một mình 1 ngựa
    khoảng 9h thì anh em tụ họp khá đông đủ điểm mặt 1 số anh em như sau:
    Cụ Thiện (Chủ gara thiện nhân gia lai) đánh xe jeep đến cùng gia đình
    Cụ Tín cùng phu nhân ( Công ty điện lực gia lai) cũng chơi 1 con jeep lùn đến
    Cụ phong ( trưởng ban tuyên giáo sửa chữa ô tô khu vực cây số 3 daklak ) cũng làm con Lancer 2010 về tham dự
    Cụ buctuonglua ( PHước an Krongbak)
    Cụ bmt-hui (Hòa khu vực trung cao bmt đang công tác tại công ty cổ phần OTO-HUI)
    Cụ Công ( Sinh viên ngành ô tô trường đại học công nghiệp TPHCM)
    Cụ quang ( quangoto4) Sinh ciên năm cuối khoa ô tô trường công nghiệp
    Cụ Triều (Công tác tại công ty ISUZU Mai linh sài gòn - nhà tại Việt Đức 2 Cư kun)
    Cụ Em triều ( đang theo học ngành ô tô trường dhcn TP HCM)
    Cụ chinh ( công tác tại công ty phụ tùng ô tô Mai Linh sài gòn - nhà tại việt đức 2)
    Cụ Trần hoàng linh ( công tác tại ngân hàng ocen bank nhà tại krongana daklak
    và rất nhiều anh em khác .Hiện chúng tôi đang cập nhật toàn bộ danh sách sau.
    Sau khi tụ họp đông đủ anh thay mặt cho ban quản trị KHOADONGLUC đã chính thức tuyên bố khai mạc buỗi gặp mặt đầu năm nhâm thìn
    tại Tp Buôn ma Thuột . Mở đầu KDL đã nêu rõ lý do gặp mặt và nêu rõ mục tiêu và định hướng phát triển của oto-hui cho các thành viên khác cùng nghe . Tất cả đều nhất trí chọn ngày 5/1 âm lịch hàng năm làm ngày gặp mặt của hội và cử anhbinhpro dữ chức vụ chủ tịch hội otohui tại Tây nguyên nhiêm kỳ 2012-2015 cụ buctuonglua dữ chức vụ phó chủ tịch kiêm thứ ký viên

Một số hình ảnh tại "KHÔNG GIAN XƯA CÀ PHÊ"

Sau khi hop xong anh em đã cùng di chuyển xuống phía đông bắc thành phố buôn ma thuột để đến quán "Hoa mai trang" nơi được mệnh danh là thiên đường giải trí ngày tết của Buôn ma thuột
    Một số hình ảnh đệ nhất hồ câu HOA MAI TRANG

Tại đây anh em đã có buổi giao lưu văn nghệ , hát hò , đập phá và thể hiện khả năng sát cá của mình . Cùng chụp ảnh lưu niệm , và ăn những món ăn dân giã hàng đầu phố núi tây nguyên. Đến 17h cùng ngày toàn thể anh em đã rút quân ra về và còn nhiều nuối tiếc khi chưa dốc hết bầu tâm sự cùng mọi người

thay mặt ban tổ chức tôi xin chân thành gửi lời cảm ơn chân thành đến Cụ anhbinhpro , cụ buctuonglua đã tổ chức thành công buổi gặp mặt tuyệt vời này .
    -Xin cảm ơn anh Thiện cùng gia đình (garathienhan) đã không quản ngại đường xa đến tham dự và góp vui cùng anh em
    -Xin cảm ơn anh Tín cùng gia đình từ gia lai xa xôi cũng đã bớt thời gian đập phá cùng anh em
    -Xin cảm ơn cụ bà Trần hoàng linh thân gái dặm trường lái ô tô đến nơi hang giã để giao lưu cùng anh ẻm otohui
    -Xin cảm ơn anh triều đã chia sẻ cùng anh em những vấn đề về sửa chữa ô tô rất bổ ích với anh em
    Xin 1 lần nữa cho tôi được gửi lời cảm ơn các bạn ! Các bạn thật tuyệt vời Tôi bước chân về lại sài gòn nhưng trong lòng vẫn còn in đậm câu hát của cụ anhbinhpro "Gái trai quê tôi da nâu mắt sáng , vóng giáng hiền hòa ...trung kiên như trường sơn , những đứa con của trườn sơn .........." Và tuy không được nghe tiếng đàn chapi nhưng bài hát ấy ..." ôi jacklay.. như rừng cây ngọn núi mang tiếng đàn ...chapi ...."
    Vẫn còn đọng mãi trong tôi ...! Cho tôi gửi lời chào và chúc mừng năm mới đến toàn thể các bạn và gia đình

Một số hình ảnh của anh em ........:

2. Phạm Vỵ

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,302
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    9,497 lít xăng
    Trong 3 buổi gặp măt thanh viên O-H: O-H Miền Nam tại TP HCM, O-H Miền Bắc tại Hà Nội và O-H Tây nguyên tại Đaklak thì tôi có cảm giác cuộc gặp mặt của O-H Tây nguyên tại Đaklak có vẻ thích hơn cả. Phong cảnh núi rừng đẹp, có nhiều chị em đẹp và có lẽ tôi chạnh nhớ một thời ''Hoa lửa" từng chiến đấu tại núi rừng Tây Nguyên vào những năm 70 của thế kỷ trước.

3. hui

hui
    Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    44
    Mã lực:
    201
    Xăng dự trữ:
    34 lít xăng
    tây nguyên luôn ẩn chứa một cái gì đó haong sơ mà . Các bác tham gia thật đông vui và nhiệt tình ! Chúc cho oto-hui tại đaklak phát triển mạnh mẽ !

4. buidinhdacht

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    10
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    253 lít xăng
    sao các bác ở trong đấy mà cụng phải mang áo khoác vậy? chả nhẽ bia trong đấy bia lạnh đến thế sao? ;))
    chúc anh em năm mới thành công mới

5. anhnv_2411

Don't give up
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    331
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    5,118 lít xăng
    Bác Bình ơi trong số mấy mỹ nữ có mặt ở đấy có ai là phu nhân tương lai của bác không ạ !

6. oto@

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    4
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    106 lít xăng
    anh em Dak Nak vui quá, nhiều hót girl nữa

7. khoadongluc

Nothing Is Impossible
    Thành viên BQT
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7,021
    Mã lực:
    2,289
    Xăng dự trữ:
    31,035 lít xăng
    Nói chung là ọp lai tại daklak không khi se se lạnh , mưa xuân bay bay ngồi trong chòi lá ... đúng là hết sức lý tưởng ! :))

8. buctuong_lua16

Bằng lái Hạng D
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    583
    Mã lực:
    516
    Xăng dự trữ:
    379 lít xăng
    Xin chào toàn thể các anh em, mong anh em thứ lỗi vì thớt tường thuật ngày hôm nay mới post lên để anh em tường. Lí do là vì người chủ quản bận di chuyển liền vào ngày hôm sau vào Sài Gòn và công việc trên công ty. Đến nay sắp xếp được thời gian thì cũng đã có lời bình và hình ảnh cho anh em chiêm ngưỡng.

Người ta nói cuộc vui nào rồi cũng kết thúc, đông kết thì xuân tới, năm hết thì tết đến. Hiện nay mặc dù những ngày tết đã qua nhưng không khí sắc xuân vẫn còn đang nao nao trong lòng mỗi người và mỗi chúng ta đều đã sẵn sàng đón nhận những điều mới, những bước tiến mới trong năm mới.

Năm vừa qua anh em O-H tại khu vực phía nam đã đánh dấu bằng một buổi off quá vui trong cái nóng nực của đất trời Sài Gòn và anh em O-H tại khu vực ngoài bắc cũng đã kỉ niệm cuối năm bằng một buổi gặp mặt đầy ấm cúng trong cái giá rét của đất Hà Thành. Khép lại một năm đầy thành công của O-H.

Trong chính sách chiến đấu của quân ta ngày xưa đã cho thấy khu vực Tây Nguyên là một khu vực trong yếu nếu mất xem như mất đất nước. Và anh em O-H cũng vậy, trước tết đã có trong Nam ngoài Bắc và bây giờ là Tây Nguyên một vị trí trọng yếu. Để mở đầu cho một năm mới thành công anh em tại khu vực Tây Nguyên cũng đã có buổi gặp mặt đầy ý nghĩa. Có thể nói tết năm nay khí hậu ở Tây Nguyên là lạnh hơn mọi năm nhưng không phải vì thế mà không khí buổi gặp mặt cũng lạnh đi.

Địa điểm được anh em chọn cho lần gặp mặt này là một quán cà phế khá nổi tiếng, phong cảnh lãng mạn mang phong cách cung đình Huế quán “ KHÔNG GIAN XƯA” ngụ đường Y Ngông, Thành Phố Buôn Mê Thuột, Daklak.

Đây là lần gặp mặt đầu tiên của anh em O-H tại khu vực Tây Nguyên, vì chúng ta chưa có tiền lệ vượt ra khỏi khu vực phía Nam, nhưng với sự phát triển ngày càng vượt bậc của diễn đàn, thì đây xem như là nền móng cho chúng ta xây dựng để có nhiều những buổi găp mặt hơn nữa, đông hơn nữa và mang phong cách chuyên nghiệp hơn cho khu vực Tây Nguyên, ra Miền Trung yêu dấu và miền Bắc thân yêu.

---------- Post added at 04:24 PM ---------- Previous post was at 04:22 PM ----------

Trở lại với buổi gặp mặt, sáng ngày 05.01 nhâm thìn , vừa ngủ dậy bác anhbinhpro đã phone ngay. “ Chú buctuong_lua16 ah, xong hết chưa anh đang lên chỗ chú, khoảng 7h30 anh có mặt nhà chú và anh em cùng lên TP BMT nhé”. Vừa nghe xong em gập máy, làm công tác cá nhân trong cái nước lạnh gì đâu, quần áo chỉnh tề lên con Win “thật”, phóng thôi.

Vượt quảng đường khoảng 30km và khoảng 8h30 buctuong_lua16 cũng đã có mặt tại điểm hẹn bên trên, vừa tới nơi chưa kịp dựng xe xuống, người thì tê cóng, ông bảo vệ phán ngay một câu nóng mặt “ Hết chỗ rồi em ah” thế có chết không cơ chứ, buctuong_lua16 phán lại ngay “ tôi có thành viên vàng đang đợi đấy”. “Dạ mời anh vào và để xe chỗ này nhé”. Hahaha. Tới nơi thì cũng đã có một số thành viên gặm cà phê và đợi sẵn như: khoadongluc, anhbinhpro và girl friend, bmt-hui và bạn.

Ngồi hàn huyên tâm sự về những ngày tết vừa qua, tao thế này thế kia, anh thế kia thế nọ, em đi đây đi đó…, sau một lúc xuất hiện thêm các khách quí khác đã vượt quãng đường xa xôi từ Phố Núi Pleiku trên con Jeep lùn tới dự với anh em như anh Thiện ( Gara Thiện Nhân), anh Tín ( em trai của anh Thiện) cùng phu nhân. Ngoài ra còn có một số các anh em nữa cũng đã có mặt như anh Triều ( ISUZU Việt Nam), anh Chinh ( Công Ty TNHH MTV Thương Mại Mai Linh)…,

---------- Post added at 04:26 PM ---------- Previous post was at 04:24 PM ----------

Sau một lúc trò chuyện cũng như tuyên bố lí do, thì đồng hồ đã điểm 11h, bụng anh em nào cũng đói meo, chia tay địa điểm thứ nhất và di chuyển đến địa điểm tiếp theo là quán “ ĐỆ NHẤT HỒ CÂU MAI HOA TRANG”, cách địa điểm thứ nhất khoảng 5km về phía đông bắc.

Để có được một bàn ăn tại đây chưa nói là vip đã rất là khó đối với những ngày tết này, vì hầu như mọi người trong TP chọn nơi đây làm nơi trò chuyện, ăn uống, gặp mặt…, cũng bởi vì nơi đây phong cảnh hữu tình, nắng kết hợp với gió cây nước và cá rô. Lưu ý là trước khi đến đây bác khoadongluc đã “ alo bác ah, cho em một bàn ngay nhé, em chuẩn bị xuống, bác lưu ý giúp em, gọi cho em món gà lá giang trước nhé”.

Ấy thế là bàn ăn, và gà lá giang cũng đã đợi sẵn, chỉ tội một nỗi đợi mãi không thấy người tới, vì lúc này anh em đang trên đường xuống, chủ quán tí nữa là hủy bàn. Cuối cùng thì O-H cũng đã có mặt, đặc biệt em JEEP lùn đã làm nổi bật nơi đây với phong cách cũ mà ngầu làm các bác giữ xe bảo “ Anh cứ vào không thằng nào dám lấy xe bác đâu” .

Bàn đợi người, người đã tới. Nhưng chỉ với một món đã đặt trước thì làm sao mà đủ cho từng ấy cái bao tử đang sôi. Phải nói là quán khá đông lực lượng phục vụ khá nhiều nhưng cũng không đáp ứng hết được đặc biệt là “ BÀN VÀNG” này. Bất đắc dĩ sau một lâu đợi chờ bác kdl xuất hiện với vai trò là bồi bàn “ NÀO BÂY GIỜ CÁC BẠN THÍCH ĂN GÌ TÔI VÀO LẤY CHO CÁC BẠN ĂN”, cứ như thời kháng chiến, ăn là sách mâm chạy đi lấy “ CẢ BÀN CƯỜI KHAKHA” khi thấy bác kdl đi ra với trên tay là một mâm đồ ăn được lấy vội từ nhà bếp. Tôi đã lấy đây các bác xơi thôi. Món đầu tiên vô bụng của chúng tôi vô bụng bằng cách ấy đó các bác ah.

Tình hình này cũng không kéo dài vì quan cũng thưa dần và đồ ăn lại lên đều đều, như vậy là ăn uông không phải lo nữa, không phải chạy nữa, yên tâm mà ngồi ăn uống và nói chuyện.

Bác kdl đứng dậy phát biểu và nói chuyện về buổi gặp mặt ngày hôm nay, cũng như các kế hoạch phát triển diễn đang cũng như con người trong thời gian sắp tới tại khu vực Tây Nguyên

Có thể nói anh em đã có một buổi gặp mặt thành công, vui vẻ và quá ý nghĩa, các anh em đã hội tụ lại từ các nơi trong không khí của những ngày xuân , các bàn tay năm lại trong cái xe lạnh của đất trời Tây Nguyên, nhũng nụ cười vui vẻ và những lời nói thân thiện, tất cả đã đem các con người lại gần nhau hơn.

Xin cảm ơn tất cả các anh em đã làm nên buổi gặp mặt này, cảm ơn sự quan tâm chia sẻ từ các anh em khu vực phía Nam và sự hỏi thăm của anh em khu vực phía Bắc.

Cuối lời xin chúc anh em có một năm mới thành công, làm được tất cả những điều hay mới mẻ, trước tiên là thành công cho mình và góp sức để có sự thành công cho mọi người xung quanh cũng như cho anh em O-H.

9. anhbinhpro

O-H Daklak
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    249
    Mã lực:
    466
    Xăng dự trữ:
    5,956 lít xăng
    Từ ngày gặp nhau đầu xuân em say tới giờ mới tỉnh.không khí vui quá nên em uống củng quá vui , báo cáo mấy bác là em về nhà không nổi nên giờ mới tỉnh.
    Thật sự cảm ơn tất cả anh em OH Tây Nguyên ,nhờ sự nhiệt tình với lòng đam mê ô tô đả gắn kết cộng đồng ô tô Tây Nguyên đến với nhau củng như cộng đồng ô tô Việt
    Mặt dù cuộc OFFLINE đầu năm nhâm thìn tại tây nguyên đả thành công goài sức mong đợi ,nhưng củng không tránh phần thiếu sót .
    Thay mặt BQT OH xin chân thành cảm ơn tất cả anh em đả về tham dự
    Huy vọng cuộc OFFLINE lần sau chúng ta sẻ có một bước tiến hơn nửa , và BQT OH khu vực tây nguyên sẻ tổ chức chuyên nghiệp hơn
    Chúc các anh em thành công và thắng lợi

Em xin up thêm một vài hình ảnh tại cuộc gặp mặt
    [​IMG][/url][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][/IMG]

---------- Post added at 05:07 PM ---------- Previous post was at 04:40 PM ----------

Bác tự đoán vậy nhé :D

10. kia_service

Thợ quèn
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    10,095
    Mã lực:
    1,977
    Xăng dự trữ:
    6,537 lít xăng
    Bức ảnh thứ 3 có chú thích rõ mà bác.
    Anh em trong đó OFF rất chuyên nghiệp mà lại ấm cúng.Có điều thời tiết trong đó ủng hộ anh em hơn nên việc di chuyển và tổ chức cũng thuận lợi.Chúc cả nhà 1 năm mới gặt hái được nhiều thành công.Hy vọng năm nay anh em ta có dịp gặp mặt.

11. PNTQ

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    78
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    1,953 lít xăng
    thật là ấm cúng, thật là thân thiết tuy rằng mỗi người ở một nơi nhưng đến khi gặp nhau ngồi lại với nhau thì ôi sao mà thâm thiết đến thế ? tất cả xuất phát từ lòng đam mê và từ những sự trân thành rồi cộng thêm vào đó là lòng nhiệt tình từ tất cả mọi người, khi đã đến với nhau vì lòng đam mê thì dù xa lạ đến mấy thì cũng vẫn ấm áp như một gia đình đã từng được gắn kết từ lâu. và từ nay tất cả chúng ta dù là ở phương trời nào đi nữa nhưng khi đã đến với O-H thì chúng ta hãy coi đó là một gia đình thứ hai của mình, và chúng ta hãy giữ mãi cho gia đình này một ngọn lửa ấm đó là ĐAM MÊ, GẮN KẾT BỀN VỮNG MÃI KHÔNG TÁCH RỜI....trân trọng !!!

12. HUIVN

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    21
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    22 lít xăng
    mặc dù lâu nay rất bận rộn nhưng tah6y1 anh em O-H nhà ta ngày càng phát triển và đã có những hoạt động hết sức ý nghĩa . Xin cảm ơn ban quản trị và những anh em tâm huyết!

13. hanhthuy1990

Bằng lái Hạng D
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    4,333
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    11,937 lít xăng
    Tuyệt vời OH! thấy các hình ảnh buổi ọp rất tuyệt vời. em rất ngưỡng mộ bác anhbinhpro, mong bác đóng góp thật nhiều điều bổ ích cho OH ngày càng phát triển...happy new year...123 zo zo zo....

14. tiendat_bmt

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    4
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    194 lít xăng
    tiếc quá năm nay em k tham gia được. năm sau cho e tham gia với các bác nhé. chúc các bác sang năm mới làm ăn phát đạt, học hành tiến tới!

15. auto service

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    10
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    516 lít xăng
    Huy vọng năm sau OH tây nguyên sẻ chào đón bác

16. luc_daklak

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    87
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    1,370 lít xăng
    đây mới là lần đầu tiên tổ chức buổi họp mặt cộng đồng oto daklak tuy đơn giãn, mộc mạc nhưng rất ấm cúng và vui vẻ. Huy vọng năm sau sẽ có một buổi họp đông đủ hơn về số lượng, hoành tráng hơn trong cộng đồng oto daklak để cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm trong ngành oto và kinh nghiệm sống.

17. khoadongluc

Nothing Is Impossible
    Thành viên BQT
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7,021
    Mã lực:
    2,289
    Xăng dự trữ:
    31,035 lít xăng
    cụ là ai nhể ??????????????

18. anhbinhpro

O-H Daklak
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    249
    Mã lực:
    466
    Xăng dự trữ:
    5,956 lít xăng
    Đó là cụ em triều =))=))=))

19. lycafebanme

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7
    Mã lực:
    26
    Xăng dự trữ:
    299 lít xăng
    Hay quá các cụ ơi, nhân đây e cung rất cảm ơn anh e trong ban quản trị đã tạo ra một sân chơi đấy ý nghĩa cho ae cộng đồng oto ddaklak,chúc cho cộng đồng oto daklak càng lớn mạnh,đông vui để những buổi off của ae ta càng thêm hoành tráng các bác nhỉ :lx :D :)) :w

20. anhbinhpro

O-H Daklak
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    249
    Mã lực:
    466
    Xăng dự trữ:
    5,956 lít xăng
    Cụ là cụ nào nhỉ ,cụ để lại thông tin cho anh em năm sau còn góp mặt cụ:D