p0089 fuel pressure regualator peformance nhờ các bác giúp nhà cháu với ạ

V
Bình luận: 16Lượt xem: 1,473

vuquocdat

Tài xế O-H
sáng nay nhà cháu có làm 1 em fortranxit 2009 vào với hiện tượng máy nổ êm ! nhưng thấy khách bảo là khi sáng sớm đề cũng dễ nổ mà khi nổ có tiếng gõ cọc cọc như là thiếu nhiên liệu ! nhưng nóng máy là hết cọc cọc ! nhà cháu kiểm tra thì thấy báo lỗi p0089 fuel pressure regualator peformance và p1250 fuel pressure regualator control solenoid ! lỗi p1250 thì nhà cháu thay van scv thì hết còn p0089 thì vẫn khong hết ! nhà cháu xem data thì fuel rail pressure 23mpa khi ở idle ! nhà các bác giúp e với ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
sáng nay nhà cháu có làm 1 em fortranxit 2009 vào với hiện tượng máy nổ êm ! nhưng thấy khách bảo là khi sáng sớm đề cũng dễ nổ mà khi nổ có tiếng gõ cọc cọc như là thiếu nhiên liệu ! nhưng nóng máy là hết cọc cọc ! nhà cháu kiểm tra thì thấy báo lỗi p0089 fuel pressure regualator peformance và p1250 fuel pressure regualator control solenoid ! lỗi p1250 thì nhà cháu thay van scv thì hết còn p0089 thì vẫn khong hết ! nhà cháu xem data thì fuel rail pressure 23mpa khi ở idle ! nhà các bác giúp e với ạ
Bác đã thay lọc chưa??

hungem

Tài xế O-H
Bạn đạp ga xem áp suất nhiên liệu có lên không nhé,nếu không lên hoặc lên không đúng thông số,bạn xem lại van tinh chỉnh áp suất nhiên liệu nhé

vuquocdat

Tài xế O-H
Bác đã thay lọc chưa??
Dạ nhà cháu thay và súc thùng dầu rồi bác ạ
[MERGETIME="1430226570"][/MERGETIME]
Bạn đạp ga xem áp suất nhiên liệu có lên không nhé,nếu không lên hoặc lên không đúng thông số,bạn xem lại van tinh chỉnh áp suất nhiên liệu nhé
Bác ơi van tinh chỉnh áp suất nhiên liệu nằm ở đâu vậy bác
[MERGETIME="1430226584"][/MERGETIME]

hungem

Tài xế O-H
Đúng rồi bạn,khi áp cao trên ngưỡng thì van mở,khi ảp nhiên liệu dưới ngưỡng thì van đóng
bạn mượn van nào bỏ vào xem sao nhé

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Tuy báo lỗi PCV nhưng cụ nên chú ý đến cái lọc tinh và áp bơm tiếp vận . Hiện tượng có phải là ga không quá 2500 khi báo lỗi p0089 , xoá lỗi đạp ga tại chỗ lên ào ào, chạy thì lại báo p0089 , nặng hơn thì chết máy ( đề lại nổ ngay).

vuquocdat

Tài xế O-H
Tuy báo lỗi PCV nhưng cụ nên chú ý đến cái lọc tinh và áp bơm tiếp vận . Hiện tượng có phải là ga không quá 2500 khi báo lỗi p0089 , xoá lỗi đạp ga tại chỗ lên ào ào, chạy thì lại báo p0089 , nặng hơn thì chết máy ( đề lại nổ ngay).
Dạ thưa bác về lỗi p0089 thì nhà cháu mở khoá on rồi xoá thì hết . Nổ máy là báo liền . Mà đèn check k sáng chỉ có mỗi đèn vòng răng có dấu chấm than ở giữa sáng thôi ạ .
[MERGETIME="1430249357"][/MERGETIME]
Nó phải hồi dầu về chứ bạn,bạn kiểm tra kỷ lại xem sao nhé
Nhà cháu không thấy hồi về bác ạ . Nhà cháu nghĩ không biết có phải tại bơm kém nên k đủ áp hồi về không ? Mà xe k hề có khói . Đề thì phát 1 nổ ngay

Cai banh xe

Thông thường, van này sẽ nằm trên thân của bơm cao áp, bác ạ

vuquocdat

Tài xế O-H
Nó phải hồi dầu về chứ bạn,bạn kiểm tra kỷ lại xem sao nhé
Nhà cháu không thấy hồi về bác ạ . Nhà cháu nghĩ không biết có phải tại bơm kém nên k đủ áp hồi về không ? Mà xe k hề có khói . Đề thì phát 1 nổ ngay
Thông thường, van này sẽ nằm trên thân của bơm cao áp, bác ạ
VAN đó bằng điện hay bằng cơ vậy bác !
[MERGETIME="1430319919"][/MERGETIME]
có bác nào giúp nhà cháu với ạ ! chứ xe vẫn chạy được mà cứ phải hẹn khách chưa làm được ! nhà cháu không biết phải xử lý cái lỗi p0089 nhu thế nào nữa
[MERGETIME="1430319925"][/MERGETIME]
có bác nào giúp nhà cháu với ạ ! chứ xe vẫn chạy được mà cứ phải hẹn khách chưa làm được ! nhà cháu không biết phải xử lý cái lỗi p0089 nhu thế nào nữa

Cai banh xe

Nó nằm trên bơm ấy, cái trên ống chia thì không phải đâu

doviet

Tài xế O-H
bác đánh xe vào hãng lập trình lại kim và bơm là ok

vietduy234

Tài xế O-H
Van điều chỉn ap suất nó nằm trên ống rail ấy. Bác thử thay xem có hết không nhưng trước tiên bavs thay loc dầu coi hết bệnh không đả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên