pajero 2001 lúc nổ máy lúc không

G
Bình luận: 23Lượt xem: 2,651

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Cứu em với em đang làm con pajero 2001 em nó bệnh thỉnh thoảng không nổ máy được ah , khi không nổ dc xăng có lửa có ; tín hiệu mở vòi phun vẫn có nóng hay nguội đều bị khi nổ được khi không
Em đã vệ sinh kim thay buzi thay bơm xăng rồi em nó vẫn vậy. Con này chạy chia điện ah cụ nào có sơ đồ điện Điều khiển động cơ em no cho em xịn với ah

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bạn xem lại nắp bộ chia điện ở giữa có lõi than nó dẫn điện cao áp xuống đầu rotoa tín hiệu có chập chờn không bạn nhé. Bạn kiểm tra luôn dây dây cao áp .

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Đã kiểm tra từng phần rồi mà chưa được nên thay thể loại trừ bài học này không thể bỏ qua ah vậy theo cụ cần kiểm tra như nào
[MERGETIME="1406459762"][/MERGETIME]
Đã kiểm tra từng phần rồi mà chưa được nên thay thể loại trừ bài học này không thể bỏ qua ah vậy theo cụ cần kiểm tra như nào
không phải là lúc nào cũng không nổ cụ ah thỉnh thoảng không nổ thôi chứ không nổ hẳn thì lại là chuyện nhỏ cụ ah

Ferrari599

Tài xế O-H
[MERGETIME="1406459762"][/MERGETIME]
không phải là lúc nào cũng không nổ cụ ah thỉnh thoảng không nổ thôi chứ không nổ hẳn thì lại là chuyện nhỏ cụ ah
còn khi nổ dk thì máy có hiện tượng gì lạ k cụ?mà con của cụ là V mấy nhỉ(33 ,45 ....)

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
còn khi nổ dk thì máy có hiện tượng gì lạ k cụ?mà con của cụ là V mấy nhỉ(33 ,45 ....)
Em nó nổ dc là chaỵy mãi không việc gì ah chạy ngon luôn ah chỉ thỉnh thoảng đề khoảng 4 phát mới nổ dc nên rất khó để kiểm tra khi không nổ em nó mất điện chỗ nào ah em tháo tap lô ra kiểm tra mạch dây có một hai chỗ chập đã sử lý tưởng ngon giao giấy ra viện cho lái xe , ông cũng mừng leo nên xe đề lại bệnh như xưa mới đau

Ferrari599

Tài xế O-H
như cụ nói thì con này là v33. hoăc 43 dong này rất lành ít hỏng vặt. va con này lấy tín hiệu nổ đều lấy ở chia điện . nên theo e cụ cứ mươn cái chia điện của xe khác lắp vào thử xem.

hoangga

Tài xế O-H
theo như em được biết thì dòng pajero hay bị đái mấy cái kim phun . bác kiểm tra kĩ mấy chú đó xem.trước em cũng làm một con cứ để tới sáng là khó nổ hay nổ nóng máy lên để chừng 15p là đề hai,ba lần mới nổ .

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Em đang về quê cho mấy thằng em. Làm hôm nay bận nên chưa làm em nó dc hai hôm nữa em tiếp tục cụ ah
Khi không nô máy cu có kiêm tra ap xăng không,em nghi răng cuả cu bi tụt áp xăng dó
Em nó ko tụt áp ah lắp đồng hồ đo để đó luôn không tụt với lại em nó bậit chìa khoá bơm xăng on 5s nên có tụt cũng chẳng việc jì cụ ah

tranquynhnd

Tài xế O-H
Trước em cũng gặp một con pajero động cơ chữ I. 4 máy bị y như của bác. Thỉnh thoảng lại đề mãi ko nổ. Nhưng khi nổ rồi thì lại chạy vô tư. Em cho thay cụm chia điện rồi giao xe .xe chạy thì ko thấy quay lại xưởng cũng ko thấy phản ánh j nên cũng ko chắc chắn là có được hay ko . Theo em nghĩ thì chắc là được. Vì nều ko được thì xe nó đã quay lại bắt đền rồi

oanhthoa

Tài xế O-H
Trước em cũng gặp một con pajero động cơ chữ I. 4 máy bị y như của bác. Thỉnh thoảng lại đề mãi ko nổ. Nhưng khi nổ rồi thì lại chạy vô tư. Em cho thay cụm chia điện rồi giao xe .xe chạy thì ko thấy quay lại xưởng cũng ko thấy phản ánh j nên cũng ko chắc chắn là có được hay ko . Theo em nghĩ thì chắc là được. Vì nều ko được thì xe nó đã quay lại bắt đền rồi
báo tháo chia điện za thì có thấy gì bất thường bên trong k?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên