Phác thảo dụng cụ tháo vòng bi ở đuôi trục khuỷu động cơ toyota vios 2007

anmayhamchoi
Bình luận: 12Lượt xem: 1,737

nguyen nghi

Tài xế O-H
Bác xem cái này đi
[/IMG]
[/IMG]

anmayhamchoi

Tài xế O-H
Cảm ơn bác nha. thật sự thì mình củng không rỏ lắm. vi minh cung chưa biết cái vòng bi nào nữa đây bác ạ. vi mình thấy cái đề tài thầy giao cho mình như vậy đó

anmayhamchoi

Tài xế O-H
Nhưng bác ơi. lam sao để tháo được o bi đó ra hề. vì cái ổ bi đó nó đóng chặt. lam sao khi ta bỏ cái đó vào thi nó lại bám chặt ổ bị bác nhỉ. bác giup e cái nhe...thank

nguyen nghi

Tài xế O-H
Nhưng bác ơi. lam sao để tháo được o bi đó ra hề. vì cái ổ bi đó nó đóng chặt. lam sao khi ta bỏ cái đó vào thi nó lại bám chặt ổ bị bác nhỉ. bác giup e cái nhe...thank

cái vam đó nó sẽ có một con ốc dạng côn ở dưới, khi mình xoáy thì nó kéo lên đẩy hai cái tai vam rộng ra thế là nó ôm lấy cái cốt trong vòng bi thôi, em vẽ sơ cho bác hình dung
[/IMG]

anmayhamchoi

Tài xế O-H
Nhưng khi mình vặn cái ốc đó lên thì nó đẩy ra. nhung e vẩn chưa hiêu là lực làm sao đủ để giữ được vòng bi ha anh. a oi. a co thể vẽ so qua rồi cho lên ô tô hui rồi gửi cho e cái link được ko anh. em cảm ơn anh nhiều lắm..

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cảm ơn bác nha. thật sự thì mình củng không rỏ lắm. vi minh cung chưa biết cái vòng bi nào nữa đây bác ạ. vi mình thấy cái đề tài thầy giao cho mình như vậy đó

Ông bạn ra đề như thế thì ai giải được. Kiểu như đề bài là hãy chế tạo một cái động cơ để lắp cho một cái xe ô tô ý. Một cái đồ án không đầu không đuôi như thế mà cũng nhận mà không thắc mắc. Cái trục khuỷu không phải cái nào cũng có bi đuôi giống nhau được, cái to cái bé, chưa kể cái trục hộp số nữa. Thậm chí có xe không có cái ổ bi đó luôn.
Kể ra cũng buồn, nhận việc mà không dám hỏi thì tệ quá, người ra đề thì vô trách nhiệm, ra đề kiểu đánh đố. Bảo sao kỹ sư Việt nam ra trường như một con gà công nghiệp.
Tốt nhất hãy hỏi xem là dụng cụ để tháo cho xe nào, máy nào. Thằng Toyota đa dạng lắm

anmayhamchoi

Tài xế O-H
Thì tháo cho xe vios 2007 đó chi bác. mà đó là phần cuối thôi. chứ đề của nó là. Tìm hỉểu hệ thống phun xăng điện tử L - jẻtronic trên xe Toyota – phác thảo dụng cụ tháo ổ bi ở đuôi trục khuỷu của động cơ toyota vios 2007. đó bác ạ. ngăn như vậy thi ai bảo là đồ án tott nghiệp hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên