Phanh xe Toyota Zace đời 2004 chạy với tốc độ trên 60 phanh bị lắc

P
Bình luận: 34Lượt xem: 4,759

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kính các cụ, em đó đã được giải quyết, sau bao nhiêu lần thử phanh phát hiện ra bánh trước bên lái không ăn, vẫn lăn khi phanh, và đã tiến hành thay 2 bộ má phanh trước. Thử lại thấy oke rồi. cảm ơn các cụ đã góp ý.
Cái lần thử để chốt ấy, bác chạy tốc độ bao nhiêu?

Cai banh xe

Phanh thẳng tắp cụ à, lúc đầu thử lần đầu vẫn không được, sau đó thử là oke. chắc do mới thay má phanh. Tóm lại liên quan tới phanh, có đường thử, một người quan sát thử phanh là rất hay các cụ à
Tôi muốn hỏi cái vết phanh khi bị quăng cơ, không phải khi sửa xong rồi đâu

TienManhBV

Tài xế O-H
Em sửa xe ở trên quê nên chẳng có thiết bị gì cả nhưng khi thử phanh là e cho em nó ra đường lớn. Khi đường quang người là e phi khoảng 60-70 km/h rồi phanh gấp khi nào đủ 4banh lết đường đều là được. tất nhien là bị hại lốp nhưng em cũng không phanh để bị lết dài. Còn xe của cụ khi phanh nó nhao lái sang một bên thì bệnh đã rõ rồi còn gì.

Cai banh xe

Em sửa xe ở trên quê nên chẳng có thiết bị gì cả nhưng khi thử phanh là e cho em nó ra đường lớn. Khi đường quang người là e phi khoảng 60-70 km/h rồi phanh gấp khi nào đủ 4banh lết đường đều là được. tất nhien là bị hại lốp nhưng em cũng không phanh để bị lết dài. Còn xe của cụ khi phanh nó nhao lái sang một bên thì bệnh đã rõ rồi còn gì.
Bác phi như vậy, dự là hơi nhanh quá, nguy hiểm

halee

Tài xế O-H
Xe khi phanh ở tốc độ trên 60 km mà sảy ra hiện tượng rung lắc tay lái .Hướng tốt nhất cụ thay cho nhà cháu cặp đĩa phanh trước mới hoăc lẵng lại hai đĩa phanh thì mới giải quyết được vẫn đề trên .Cụ cứ làm thử đi nhé
bác kiểm tra phanh hai bánh trước do lực phanh không đều nên rung lắc vậy bác cứ kiểm tra lắc về bên nào thì kiểm tra bánh ngược lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên