Porter 2 điều hòa cần giúp đỡ.

oanhthoa
Bình luận: 6Lượt xem: 1,822

oanhthoa

Tài xế O-H
Xe vào điều hòa k mát. ĐO áp suất khi đóng lốc bên thấp áp 2kg. Bên cao áp 20kg. Quạt vẫn chạy bình thường. Lốc vẫn đóng. Nhưng k mát. E tắt điều hòa thì áp bên cao áp chỉ khoảng 4kg, bên cao áp vẫn tầm 15 đến 17 kg. Để khoảng nửa tiếng áp 2 bên vẫn vậy. Các bác vào chém giúp e với.
[MERGETIME="1428899969"][/MERGETIME]
Xe e đời 2010

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Xe vào điều hòa k mát. ĐO áp suất khi đóng lốc bên thấp áp 2kg. Bên cao áp 20kg. Quạt vẫn chạy bình thường. Lốc vẫn đóng. Nhưng k mát. E tắt điều hòa thì áp bên cao áp chỉ khoảng 4kg, bên cao áp vẫn tầm 15 đến 17 kg. Để khoảng nửa tiếng áp 2 bên vẫn vậy. Các bác vào chém giúp e với.
Xe e đời 2010
thay van thay lọc bác ơi. tiện vệ sinh giàn lạnh và súc luôn.

oanhthoa

Tài xế O-H
xe thấy bảo mới làm ở 1 xưởng ngoài. bảo dưỡng toàn bộ. nay k mát mới mag vào xưởng e. e đã tháo hết ra. dầu lạnh chảy ra toong tong. e nghi thua dầu. các bác cho e biết con này đổ bao nhiêu thì đủ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe e đời 2010
Khả năng là kẹt van tiết lưu, giải nhiệt kém hoặc/và dư dầu bác ạ

oanhthoa

Tài xế O-H
E tiến hành thay van, thay loc, xit dàn, đổ dầu lạnh mới. Và giờ e nó đã mát lạnh. Áp suất ổn định zùi. Thank các bác.

oanhthoa

Tài xế O-H
Súc rửa toàn bộ. Đổ hết dầu ở lốc ra, sau đó bác đổ dầu lạnh mới vào khoảng 200 ml. Theo e là do vào lốc 100. Sau do khi hut minh cho thêm 100 ml nữa.
Còn ga thi mùa này bác cứ cho lấc lạnh nhất, quat vua vua. Bên thấp áp từ 1.7-2.2kg, con ben cao áp khoang 12-15kg. Bác nhìn dong hồ áp suất ga nhe. Đùng mang cân ra cân. Còn nếu bác nạp máy thì cứ đóng cho nó khoảng 6-7lạng ga nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên