poster 2 2008 bị gõ kim

B
Bình luận: 9Lượt xem: 1,201

bungati2012

Tài xế O-H
tình hình cuối giờ chiều nay chỗ em có 1 chú poster 2 2008 kim điện ga điện
có hiện tượng bị gõ ở máy số 4,xe không báo lỗi.
áp suất phun cả 4 kim như nhau.
tiền sử xe đã bị chết kim số 4 và thấy ở nơi khác khi thay vào thì hết hiện tượng dung máy ,kim mới hoạt động bình thường nhưng có tiếng gõ ,mã đã cài.
ga lên thì có nhiều khói hơn xe khác.
chỗ em đã đổi kim 1 sang 4 thì vẫn máy 4 bị gõ.vì hết giờ nên em để mai chiến tiếp .
nên muốn nhờ các cụ xem còn lý do gì nữa ko ạ

phu.hbv

Tài xế O-H
bệnh này đơn giản mà bác , bác kiểm tra kỹ xem kim 4 có long đen không hay là lại có 2 cái thế thui....

manhducuite

Tài xế O-H
con này cam chạy xich cụ ạ . em chưa thấy con kim điện dòng xe này dùng cam đai . tiếng gõ đó cụ theo ý của cụ phu em ngĩ ok thui
Thế có phải con đó nổ lên cụ nghe tiếng gỏ của cò mổ ko vậy cụ.nếu đúng vậy thì cụ mở nắp giàn đầu ra cụ xem lại xính có bị nhảy ko.coi lại dấu các bánh răng nhất là bánh rang bơm có lệch dấu ko.theo e nhớ thì có khả năng bị nhảy 2 sợi xích dưới làm lệch 1 2 răng bánh răng bơm cao áp thì sẽ gây ra tiếng gõ như vậy đó.e đã từng gặp trương hợp này rồi.e thay con tăng thủy lục và xích hết liền ah.thay cả 3 sợi lun.chúc cụ tìm ra bệnh nhé

arasaki

Tài xế O-H
Thế có phải con đó nổ lên cụ nghe tiếng gỏ của cò mổ ko vậy cụ.nếu đúng vậy thì cụ mở nắp giàn đầu ra cụ xem lại xính có bị nhảy ko.coi lại dấu các bánh răng nhất là bánh rang bơm có lệch dấu ko.theo e nhớ thì có khả năng bị nhảy 2 sợi xích dưới làm lệch 1 2 răng bánh răng bơm cao áp thì sẽ gây ra tiếng gõ như vậy đó.e đã từng gặp trương hợp này rồi.e thay con tăng thủy lục và xích hết liền ah.thay cả 3 sợi lun.chúc cụ tìm ra bệnh nhé
con này chỉ cần chính xác dấu cam thôi chứ, bơm con này đâu cần dấu hả cụ, con này có ống rail và kim điện cơ mà. có ji ko phải cụ bỏ quá cho

bungati2012

Tài xế O-H
nói chugn đa phần các cụ đềunói đúng ạ,là do sự cao thấp của kim nên tạo tao ra tiếng gõ.
nhưng ko phải là tại cái long đen các cụ ạ.
mà là trước khi tháo em cẩn thận xì sạch trên lắp,thế là mấy viên cứt chuột nó mắc ra sau kim ,tháo kim ra thì cứt rơi xuống nhưng mắc trên chứ ko vào buồng đốt,vì là kim số b4 khó nhìn nên e cũng nghĩ là sạch rồi lắp kim vào thì long đen bị đột lênh .khổ lỗi là bị độn lên nhưng kim lại không hở nên lại phải kiểm tra lại từ đầu,.cỏm ơn các cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên