Prado lancuse lỗi cảm biến góc lái

hunghanam
Bình luận: 17Lượt xem: 3,816

hunghanam

Tài xế O-H
Kính các bác nhà cháu hôm nay găp một em xe đẹp long lanh lancuse prado 2013 nổi. Dèn vsc và trượt lết nhà cháu cắm máy tet vào thì báo lỗi
Ange steting sensor singe
Mà nhà cháu lai ko biết cách nào xoá hết được hỏi lái xe thì nói là tháo vôlang ra rui thay cáp túi khí vậy nhà cháu ko biêt cách cài góc lái và ko biết đọc giữ liệu dât như thế nao mặc dù cắm techim vao nhưng cung ko biét cách phân tích giữ liệu và kt cảm biến góc lái còn sống hay chết vậy kính các bậc tiền bối chỉ cho nhà cháu với cách cài góc lái và phân tích giữ liệu data góc lai để nhận biết sống và chết cháu xin cám on nhiều mong các bác chỉ cho cái đầu nhà cháu nó sáng lên chứ thế này thì chán lắm nhìn thấy xe ma bất lực ko biết an nói với khách và chủ thế nào cho ổn

Obamavietnam

Tài xế O-H
Kính các bác nhà cháu hôm nay găp một em xe đẹp long lanh lancuse prado 2013 nổi. Dèn vsc và trượt lết nhà cháu cắm máy tet vào thì báo lỗi
Ange steting sensor singe
Mà nhà cháu lai ko biết cách nào xoá hết được hỏi lái xe thì nói là tháo vôlang ra rui thay cáp túi khí vậy nhà cháu ko biêt cách cài góc lái và ko biết đọc giữ liệu dât như thế nao mặc dù cắm techim vao nhưng cung ko biét cách phân tích giữ liệu và kt cảm biến góc lái còn sống hay chết vậy kính các bậc tiền bối chỉ cho nhà cháu với cách cài góc lái và phân tích giữ liệu data góc lai để nhận biết sống và chết cháu xin cám on nhiều mong các bác chỉ cho cái đầu nhà cháu nó sáng lên chứ thế này thì chán lắm nhìn thấy xe ma bất lực ko biết an nói với khách và chủ thế nào cho ổn
Trường hợp của cụ chỉ là mất góc lái chỉ cần cài đặt lại là ok. Còn muốn kiểm tra cảm biến góc lái sống hay chết thì cụ có thể cắm mấy chuẩn đoán vào data list đánh lái qua lại nếu có sự thay đổi góc lái thì cảm biến vẫn ok.

hunghanam

Tài xế O-H
Bác đã từng làm và thành công rùi bác chỉ em với cách cài và chuẩn đoán cảm biến còn sônns
Trường hợp của cụ chỉ là mất góc lái chỉ cần cài đặt lại là ok. Còn muốn kiểm tra cảm biến góc lái sống hay chết thì cụ có thể cắm mấy chuẩn đoán vào data list đánh lái qua lại nếu có sự thay đổi góc lái thì cảm biến vẫn ok.[/QU

hunghanam

Tài xế O-H
Kính các bác nhà cháu lên chờ mãi mà khồng ai tư vấn và bầy cho nhà cháu để xử lý em này vậy nhà cháu kính các bác cao thủ về techim cách cài góc lái chỉ dậy cho nhà cháu vài chiêu

huynhmotors

Tài xế O-H
Kính các bác nhà cháu lên chờ mãi mà khồng ai tư vấn và bầy cho nhà cháu để xử lý em này vậy nhà cháu kính các bác cao thủ về techim cách cài góc lái chỉ dậy cho nhà cháu vài chiêu
Dòng Toy có hệ thống VSC thường hay báo đèn này , vậy phải tắt nó trước :
Bác mở cọc bình âm ra , mở công tắc On để 15 phút là nó sẽ tắt.
Hở nắp bình xăng , lỏng cọc bình điện , hệ thống ống hơi ở cổ hút bị hở cũng báo đèn VSC .
Còn trường hợp khác như đi đường trơn trợt hoặc cho xe lên đội đánh lái qua lại cũng bị báo đèn VSC.
Bác set tắt đèn nếu sau này xe báo lổi nữa thì tính tiếp.

hunghanam

Tài xế O-H
Dạ kính các bác em đưa techem vào test nó báo
Ange sensor steting và nổi đèn vsc bánh xe trượt lêt em xoá lỗi nhung ko đươc chủ yếu là cái cảm biến góc lái

hunghanam

Tài xế O-H
Dạ kính bác bánh xe xưởng em ở tạn châu phi angola vùng sâu vùng xa cái gì cung thiếu vậy em mới lên trên oh nhờ anh em giúp đỡ khi nào về Việt Nam! Em sẽ kính các bác một ly rươu hậu tạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ kính bác bánh xe xưởng em ở tạn châu phi angola vùng sâu vùng xa cái gì cung thiếu vậy em mới lên trên oh nhờ anh em giúp đỡ khi nào về Việt Nam! Em sẽ kính các bác một ly rươu hậu tạ
Úi giời, xa thế, tưởng ở gần thì chạy qua xem giúp tý. Bác cho đủ cái mã lỗi lên đi, tôi dự là của bác hỏng hẳn, khỏi cài. Cái này nhiều ông ăn đòn rồi

hunghanam

Tài xế O-H
Dạ thưa bác cho em hỏi tý em tháo cáp còi ra đặt lại vô lăng chỉnh lái như mấy con có cáp còi bình thường những xe khác như hilux em tháo ra đặt vô lăng và xoay đặt lai cáp còi ok ko nổi đèn gì cả mà lancuse có cảm biến góc lái như vậy thì mỗi lần tháo vô lăng ra đều chết cb góc lài ko bác vậy thì có cách nào hay ko bác chỉ cho em với để tháo cáp còi và vôlang ko chết cb góc lai

Obamavietnam

Tài xế O-H
Dạ thưa bác cho em hỏi tý em tháo cáp còi ra đặt lại vô lăng chỉnh lái như mấy con có cáp còi bình thường những xe khác như hilux em tháo ra đặt vô lăng và xoay đặt lai cáp còi ok ko nổi đèn gì cả mà lancuse có cảm biến góc lái như vậy thì mỗi lần tháo vô lăng ra đều chết cb góc lài ko bác vậy thì có cách nào hay ko bác chỉ cho em với để tháo cáp còi và vôlang ko chết cb góc lai
Do landcuizer có hệ thống mạng can phức tạp hơn. Nên chỉ cần một chút sai xót trong quá trình tháo lắp sẽ gây ra lỗi thôi

hunghanam

Tài xế O-H
Dạ vâng bác à em có techim và tét đi tét lại cuối cùng cũng ko hiểu gì đúng là cay mũi ngập ngùi nhìn nó mà akay bác à ko làm gì được vì mình kém

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên