pump stanadyne DB4

B
Bình luận: 10Lượt xem: 1,418

bui son lam

Tài xế O-H
em này lấy dấu tầm nổ như thế nào vậy các cụ? mong các cụ giúp đỡ.

chingnguyen

Tài xế O-H
cái pulley lắp vào đầu trục cam hình như không có cá.
thường thì loại bơm này có con vít chí vào trục cam để hãm vị trí máy 1. con này chỉ thợ cân bơm mới dùng đến thôi. tuy nhiên với cái bơm của cụ thì tôi chưa thấy cái con ấy.
còn với cái bơm như thế kia, khi lắp lên máy chỉ cần chế cái chốt xuyên qua pulley cắm vào tới vỏ bơm là xong( cái chỗ xẻ khuyết kìa).

bui son lam

Tài xế O-H
thường thì loại bơm này có con vít chí vào trục cam để hãm vị trí máy 1. con này chỉ thợ cân bơm mới dùng đến thôi. tuy nhiên với cái bơm của cụ thì tôi chưa thấy cái con ấy.
còn với cái bơm như thế kia, khi lắp lên máy chỉ cần chế cái chốt xuyên qua pulley cắm vào tới vỏ bơm là xong( cái chỗ xẻ khuyết kìa).
đúng là con này trục bơm ko có cá.cụ có thể nói rõ hơn cho nhà cháu đc ko?
[MERGETIME="1408421516"][/MERGETIME]
phải con vít này ko cụ chingnguyen

chingnguyen

Tài xế O-H
rất tiếc tôi không hiểu sao lại không thể upload file PDF lên diễn đàn.
không sao, hình như cụ đã tháo cửa khám ra rồi thì phải. cụ quay trục bơm đến khi nào cái vạch trên rotor(vạch ngắn tầm 5mm) nó trùng với cái vạch trên vành cam hướng tâm là được(vạch này dài tầm 15mm)
còn cái vít hãm trục cam ấy có thể nó không áp dụng cho cái bơm của cụ. cái lỗ để hãm trục nó nằm ở hướng 3h30' nhìn từ đầu trục, ngay cạnh mặt bích bơm ấy, bơm của cụ họ chỉ nhét nút vào thôi thì phải. nếu cụ muốn hãm bơm thì nên kiếm con khác vặn vào cái lỗ đấy, momen xiết khoảng 1kgm,sau khi đã khớp dấu ở cửa khám.
để hm khác tôi thử lại xem có upload được tài liệu không.
chúc cụ thành công.

chingnguyen

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên