Đang tải...

Mercedes-Benz Quạt dàn nóng trước của xe mercedes Printer không quay

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi ngochoa_car, 23/8/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. ngochoa_car

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    239 lít xăng
    Em có cái xe mercedes poster đời 2006 không hiểu tại sao quạt dàn nóng trước không quay khi bật AC, Quạt dàn nóng sau vẫn quay. Em mở dưới ghế lái ra thì thấy có mấy cái role của quạt dàn nóng trước và sau. em thấy cái role số 4 của quạt dàn trước bị mất đường điều khiển, em không biết đường nào mà lần, và theo như khách nói khi nhiệt độ nước làm mát tăng cao thì quạt dàn nóng trước quay mặc dù không bật AC. Bác nào có cách giải quyết hay sơ đồ cái mạch này thì giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều:):):)

2. thanhthe_2015

Vì tương lai con em chúng ta!
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,258
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    6,424 lít xăng
    Poster em chưa làm nhưng nghe rất giống với Sprinter, cũng 2 giàn và quạt dàn nóng trước nó chạy theo nhiệt độ nước hoặc áp suất cao áp , khi đạt từ 85- 90 độ C hoặc 22kg/cm2 thì quạt đó mới chạy! Để kiểm nghiệm bác có thể lấy nilong hoặc cái gì đó để che mũi capo lại sau đó ga to lên , đến khi thấy nhiệt độ nước lên cao hoặc áp suất cao áp lên 22kg thì quạt đó sẽ chạy! Chứ bình thường cụ thử thì đúng là nó chưa cấp tín hiệu điều khiển về rồi!
    Nếu sau khi thử như thế ko được thì bác mới xét đến quạt và các tín hiệu khác nhé!

3. hieudienlanh

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    612
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    3,239 lít xăng
    Mec printer 313 thì nhiệt độ nước lên 90 độ quạt trước mới chạy.Poster thì chịu cụ ạ.Con này chưa gặp bao giờ

4. trungauto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    45
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    84 lít xăng
    Bệnh này đa phần là do chết cảm biến áp suất gas nên Hộp ko phát lệnh điều khiển quạt dàn nóng được. Bác dùng máy test kiểm tra cảm biến áp suất gas xem sao???