quạt két nước camry 2015

bachanh922
Bình luận: 19Lượt xem: 1,915

bachanh922

Tài xế O-H
Cho em hỏi tại sao quạt kết nước camry có 2 cái 1 loại 7 cánh 1 loại 9 cánh vậy cac anh

tigeer

Tài xế O-H
nó ảnh hưởng tới nhiệt độ nước đấy cụ ạ.. không tin cụ cứ test thử quạt 5 cánh với quạt 3 cánh xem cái nào gió mạnh hơn là biết liền

hoangphucauto

Tài xế O-H
nhiều cánh êm hơn ít ồn ko rung lắc cân bằng tốt khi quay ở tốc độ cao gió nhiều hay ít phụ thuộc vào tốc độ và kiểu thiết kế cánh quạt

dinhthoai

Tài xế O-H
Có hai cái quạt là 1 cái giải nhiệt động cơ và 1 cái giải nhiệt cho máy điều hòa, khi khởi động quạt giải nhiệt động cơ quay, sau đó nếu bạn bật điều hòa lên thì quạt thứ 2 cũng quay luôn (khi chạy xe không bật điều hòa thì chỉ có 1 quạt giải nhiệt động cơ hoạt động thôi ). Vài dòng nhận xét, mong nhận được học hỏi thêm kinh nghiệm từ diễn đàn.

dinhthoai

Tài xế O-H
À, mình xin nói thêm là quạt 7 cánh là quạt giải nhiệt động cơ vì giải nhiệt động cơ còn có thêm két nước nữa nên quạt 7 cánh, còn máy điều hòa chỉ có dàn nóng bên ngoài nên sử dụng quạt 9 cánh ( quạt 9 cánh mạnh và tạo gió nhiều hơn ).

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có hai cái quạt là 1 cái giải nhiệt động cơ và 1 cái giải nhiệt cho máy điều hòa, khi khởi động quạt giải nhiệt động cơ quay, sau đó nếu bạn bật điều hòa lên thì quạt thứ 2 cũng quay luôn (khi chạy xe không bật điều hòa thì chỉ có 1 quạt giải nhiệt động cơ hoạt động thôi ). Vài dòng nhận xét, mong nhận được học hỏi thêm kinh nghiệm từ diễn đàn.
Bác chưa sửa xe Toyota Camry phải không ạ? Quạt của nó không hề giống như ý của bác đã nói

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên