Rà bạc thế nào là đúng cách

Quaytay
Bình luận: 152Lượt xem: 12,938

Quaytay

Tài xế O-H
- Kinh nghiệm duy nhất cho vụ cạo bạc này là...luyện thôi. Học trong trường nghiêm túc đều có hướng dẫn về vụ cạo bạc. Nhưng chả bác nào chịu luyện cả
- Nếu không có thợ gia công thì phải..nhờ thằng khác vậy
Bác chỉ cho em quý trình cạo bạc được không ạ. Chắc chắn phải luyện nhưng phải có cách làm cu thể chứ ạ. Vi dụ dùng dao gì cạo ra sao.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dao này là dao kiểu sao cụ bánh..dao chuyên dụng hay dao gọt hoa quả:p:p
Dao chuyên để cạo cơ khí (kiểu như thợ nguội, thợ mộc), mấy ông ô tô thì hay mài cái dũa 3 cạnh làm dao, còn ông nào lười và nghệ sỹ hơn thì bẻ đôi cái xecmang hơi ra để cạo

Cai banh xe

cụ cho cháu xem cái dao nhà cụ đươck không..chứ mài giấy nhám bằng tay chắc cũng dươc nhưng hơi lâu so với dao rồi//nhưng k biết con dao ấy có gì hay k...cụ bánh cho anh em xem cái đê
Bác cứ lấy cái dũa 3 cạnh cỡ vừa tay, mài cho nhọn cái phần mũi, chỗ 3 cạnh thì mài thành đường cong (không phải thẳng như hình tam giác đâu). Khi cạo, chỉ sử dụng phần nhọn và phần cong thôi. Bác muốn cạo chỗ nào thì lấy phần cong mà cạo, chỗ nhỏ quá thì dùng cạnh săc của đầu mũi nhọn

ga_auto37

Tài xế O-H
Bác cứ lấy cái dũa 3 cạnh cỡ vừa tay, mài cho nhọn cái phần mũi, chỗ 3 cạnh thì mài thành đường cong (không phải thẳng như hình tam giác đâu). Khi cạo, chỉ sử dụng phần nhọn và phần cong thôi. Bác muốn cạo chỗ nào thì lấy phần cong mà cạo, chỗ nhỏ quá thì dùng cạnh săc của đầu mũi nhọn
HÔM NÀO CÓ DỊP CHÁU LÂY BẠC CŨ VỀ CẠO CHƠI....:D:D

Cai banh xe

Bác chỉ cho em quý trình cạo bạc được không ạ. Chắc chắn phải luyện nhưng phải có cách làm cu thể chứ ạ. Vi dụ dùng dao gì cạo ra sao.
Bác bôi dầu máy vào cổ trục, vào bạc. Sau đó lắp vào, siết đều, nặng dần đến lực siết tiêu chuẩn. Bác quay 1 hoặc 2 vòng, sau đó tháo ra, xem mặt bạc, thấy chỗ nào nhô lên thì dùng dao gọt bớt đi cho bằng xung quanh. Cạo xong lại lắp vào thử, bao giờ mặt tiếp xúc đạt trên 80% bề mặt là được

Cai banh xe

HÔM NÀO CÓ DỊP CHÁU LÂY BẠC CŨ VỀ CẠO CHƠI....:D:D
Phải có cả trục cũ nữa chứ, không thì thử bằng giề. Nhưng đầu tiên là bác mua 1 vài đôi đũa về, vót nhọn đi. Bao giờ nó được như cái bút chì được gọt bằng cái gọt bút mua ngoài chợ ấy là hết giai đoạn 1 (có 3 giai đoạn). Hết 3 giai đoạn thì hãy tập với bạc cho dù là bạc cũ. Nếu khó quá, bác nên bắt đầu với việc gọt khoai tây, hoặc hoa quả để phục vụ anh em trong xưởng trước

ga_auto37

Tài xế O-H
Phải có cả trục cũ nữa chứ, không thì thử bằng giề. Nhưng đầu tiên là bác mua 1 vài đôi đũa về, vót nhọn đi. Bao giờ nó được như cái bút chì được gọt bằng cái gọt bút mua ngoài chợ ấy là hết giai đoạn 1 (có 3 giai đoạn). Hết 3 giai đoạn thì hãy tập với bạc cho dù là bạc cũ. Nếu khó quá, bác nên bắt đầu với việc gọt khoai tây, hoặc hoa quả để phục vụ anh em trong xưởng trước
haha..rất thiết thực..giỏi biết đâu chuyển nghề cạo bạc cụ nhỉ:D

Cai banh xe

thì vừa cạo dược 1 xíu rồi lấy đồng hồ so đo...lấy caí panme đo trục phát nữa là ok..bỏ qua giai đoạn lắp vào lắp ra..khỏe mà lại chính xác
Không được đâu, tiếp xúc đầu đo đồng hồ là tiếp xúc "điểm", còn ta phải giải quyết vấn đề "mặt"

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên