Range báo lôi thay cảm biến ko hết bênh

hunghanam
Bình luận: 51Lượt xem: 4,295

anhmtk

Tài xế O-H
Nếu được thì rất mong được bác chỉ bảo thêm cho em cũng như những anh em chưa hiểu rõ được vấn đề này giúp cho với ạ!hoặc bác có thể gửi link cũng được ạ

anhmtk

Tài xế O-H
Là 2 chức năng cho học lại các giá trị hoạt động của Kim và bơm như thờ gian đóng mở kim, điểu khiển nhiên liệu van SCV.... Nghe thì nó không liên quan đến lỗi đang mắt phải của xe.
Vì em muốn thử 2 chức năng này có còn được hay không. Đây là 2 chắc năng cơ bản nhất mà bắt buộc hộp PCM phải thực hiện thành công. Nếu 2 chức năng này không thức hiện thành công thì nguy cơ lỗi tại hộp PCM rất cao. Và có thể dẫn đến lỗi đang gặp của Thead này.
Nếu được thì rất mong được bác chỉ bảo thêm cho em cũng như những anh em chưa hiểu rõ được vấn đề này giúp cho với ạ!hoặc bác có thể gửi link cũng được ạ

hunghanam

Tài xế O-H
dạ kính các bác một lần nữa em xin chân thành cám ơn anh em con for em thay két đã ok hết lỗi cám on anh em đã giúp em tìm ra ban của nó

manhdong

Tài xế O-H
Em kính thưa các bác xe mới ngiêng chìa là nổ ga bốc nhung giữ chân ga 3000:4000 khoảng 1phut hoãc dưới là nổi đèn bánh xe và lì máy theo kinh ngiêm 7 năm nhặt càle em khẳng định hơi ok và xe châu au bộ hơi ít hỏng lắm em có kt máp qua máy ken thấy ap 101mpa so với dâtla và dataatage thì tương đường mà kt dây điên thì em chua có sơ đò nên chịu con mass nay khoai quá còn lúc ga em có nhìn cái cần dk đóng mở tu bo chuyển đôngj. Theo nhịp ga còn két tu bo em chua tim thấy chỗ nào hở noi các bác biết em bắt bênh pha nay thay sai rùi huuuu vấn đề chưa tìm ra em nghi ngờ tu bo nhung ko có cách nào kt sống hay ốm
Thì cụ cứ mở ra. Lắc trục turbo xem sao

Newday238

Tài xế O-H
nếu nghi ngờ tubo tăng áp bác có thể mở đường nạp vào cổ hút kiểm tra. gió đấy mạnh là còn tốt. mình nghĩ bác nên xem lại khi nổ máy một lúc đấy kim nhiệt độ nước làm mát có lên cao quá nửa vạch ko. nếu nó quá nửa vạch thì coi lại nhớt máy. ko chừng em nó thổi gioăng mặt máy rồi. trường hợp bị nhẹ nước chưa sang nhớt nhưng mở nắp két nước ra nổ máy kiểm tra có sủi tăm ko. ktra kỹ để xác định bệnh của ẻm nhé bác. chúc bác thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên