RAV 4 đạp ga chỉ lên 3000r/m

dangtam03yt
Bình luận: 39Lượt xem: 2,767

dangtam03yt

Tài xế O-H
Báo cáo với các cụ là vẫn chưa được.em thay cả 2 trục cam với con ocv nữa nhưng vẫn y nguyên.bác nào biết thêm nguyên nhân j nữa không ạ.

dangtam03yt

Tài xế O-H
Em nghĩ cụ nên thử các cách của cụ Produy. Bỏ qua nhiên liệu đi, xoay sang thứ khác mà không cần phải chờ đồ về thay thế.
Vâng để em tháo ống xả ra xem thử. cảm biến oxy vẫn báo bình thường mà khí xả ra có mùi hôi kinh khủng,không biết cái thằng EGR có liên quan j không nữa.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Không có giá trị cụ thể, bác nhé. Giá trị này bị thay đổi liên tục theo tình trạng thực tế
Dạ nhưng vẫn có giá trị thấp nhất và cao nhất chứ cụ? em nghĩ khi mô tơ hoạt động từ nhỏ nhất đến lớn nhất thì dãy hoạt động cảm biến từ 1-4 vôn chẳng hạn thì mình có thể đo điện áp cảm biến báo chứ cụ nhỉ? Nếu có thể thì tháo ra và quay tay cái van bên trong để đo giá trị cảm biến không ạ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ nhưng vẫn có giá trị thấp nhất và cao nhất chứ cụ? em nghĩ khi mô tơ hoạt động từ nhỏ nhất đến lớn nhất thì dãy hoạt động cảm biến từ 1-4 vôn chẳng hạn thì mình có thể đo điện áp cảm biến báo chứ cụ nhỉ? Nếu có thể thì tháo ra và quay tay cái van bên trong để đo giá trị cảm biến không ạ?
Bác nhầm à, đang nói về áp suất nhiên liệu mà

thanhco1983

Tài xế O-H
Nếu bác mới bó 4 chi thì còn 1 chi nữa vẫn chưa bó là còn hi vọng, khi nào bác bó nốt chi còn lại thì tìm lấy anh đẹp trai mà yêu.
Anh em lại chém lại từ đầu! Con này có tubo không? Nó có két làm mát khí nạp không? Và đạp lên 3000v/phút là đạp không tải hay ngoài đường? Bàn đạp ga bác đã kiểm tra chưa? Cái bướm và áp suất hơi ntn?

dangtam03yt

Tài xế O-H
Em online bằng điện thoại nên không biết cách up ảnh ntn.đạp không tải nó chỉ dc 3000v,em chưa dám chaỵ ra ngoài đường thử.cổ hút khí có 1 két nước nhỏ làm mát.máy em nó là 2AZ.bơm xăng cơ.bướm ga,chân ga điện ạ.

dangtam03yt

Tài xế O-H
Tình hình là e chiến con này cũng dc hơn 2 tháng rồi,trình độ có hạn nên đào mộ lại thớt này kính xin ae ô hát phán giúp e tiếp đi ạ.Quả này ăn e ăn nguyên mồm máu rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên