samco isuzu cần giúp đỡ

daukhoviyeu.28
Bình luận: 9Lượt xem: 3,084

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
xưởng em có con samco hiện tại bị lỗi như sau. Xe không báo công tơ mét , hiện tại đã kiểm tra ở con sâu công tơ mét thì vẫn có tín hiệu nhưng do màu dây ở dưới màu khác lên trên bảng taplo màu khác nên em vẫn chưa tìm ra đc. cụ nào có mạch điện công tơ mét của con này cho em xin . em xin cảm ơn

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
xưởng em có con samco hiện tại bị lỗi như sau. Xe không báo công tơ mét , hiện tại đã kiểm tra ở con sâu công tơ mét thì vẫn có tín hiệu nhưng do màu dây ở dưới màu khác lên trên bảng taplo màu khác nên em vẫn chưa tìm ra đc. cụ nào có mạch điện công tơ mét của con này cho em xin . em xin cảm ơn
Tài liệu loại xe VN lắp ráp này e là mò kim đáy bể.Theo em trước hết cụ xác định được loại cảm biến là mấy dây.Nếu là loại 3 dây bình thường thì cụ đo xem nó còn đủ chân (+) chân (-) không ?Có đủ 2 điều kiện này thì cụ xác định được chân Signal của cảm biến.Tiếp đó cụ tháo đồng hồ ra để kiểm tra (+) và (-) đồng hồ tốc độ.Thông thường phía sau mạch ,tại các vị trí vít bắt các cực đồng hồ đều có đánh dấu.Cụ có thể kích (-) vào cực signal trên đồng hồ để xác định đồng hồ có hỏng hay không.
Quên chưa hỏi xe này mất kim tốc độ hay ODO ko tăng theo km hay mất cả 2 ?

kuli_tyt202

Tài xế O-H
Em kiểm tra ở dưới vẫn đủ cả . trên đồng hồ kim tốc độ không chạy thì có ODO cũng làm gì có chạy . ca này khoai quá
bac cho biết sâu côngtơmet nhà bác có mấy dây, 3 hay 4?

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
-Theo như bạn mô tả thì xe này xe khách dùng nguồn 24v ,đối với nhũng dòng xe này thì cảm biến tốc độ dưới hộp số thường 3 chân ,+,- và s nếu kiểm tra kỹ có thể có ký hiệu trên cảm biến hoặc có thể đo loại trừ dây + : 24v dây mát :0v còn lại dây tín hiệu kích mát trực tiếp đồng hồ sẽ nhích lên nếu tất cả đều tốt thì thay cảm biến

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
bac cho biết sâu côngtơmet nhà bác có mấy dây, 3 hay 4?
Sâu công tơ mét có 3 dây cụ ak
[MERGETIME="1415426239"][/MERGETIME]
bác xem cái không trên hộp số và công tơ mét có mòn khuyết ko ah
Đã thay công tơ mét mới rồi cụ ak
[MERGETIME="1415426248"][/MERGETIME]
bác xem cái không trên hộp số và công tơ mét có mòn khuyết ko ah
Đã thay công tơ mét mới rồi cụ ak

hoangtun_auto

Tài xế O-H
Xe cua bac la dòng 5.2 phai k? Dòng này,nếu mất công tơ mét thì vòng tua không quá 2200v/p.
Theo em,bác nên kiểm tra lại đường canbus nhé.
Em từng làm một em 5.2 bệnh như vậy,hjhj.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên