SANTAFE GOL máy chạy ì và khói đen

C
Bình luận: 17Lượt xem: 5,731

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cặp máy can kiểm tra đi cụ ah, chạy lì máy nhiều nguyên nhân lắm, vd tubo không sả áp cao áp yếu,nghẹt lọc dầu,kim phun đái dầm

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cắm máy Scan xem nó có báo lỗi gì không ,mà không thì kiểm tra data xem sao.Turbo chảy dầu ,bơm cao áp thấm dầu ,nhưng ở mức độ nào nhỉ ?
Máy Gold em thấy con nào cũng khói cả.:9::9::9:Nh nếu turbo chảy dầu thì nên kiểm tra turbo trước ạ.

thohaui

Tài xế O-H
Cái này cụ kiểm tra giúp em:
-Turbo: bỏ đường ống nạp từ turbo vào động cơ cho nổ máy xem có khác ko để loại trừ
- Nhiên liệu: cắm máy vào xem áp của bơm cao áp là bao nhiêu, ngoài ra cần kiểm tra cái bơm tiếp vận trong bình dầu nữa. Mấy thằng santafe hay có vấn đề cái bơm này lắm
- Hơi: Cụ đo áp xem có bị mòn xecmang hay hở nấm gì ko. Nếu cho nổ máy sau đó bác rút que thăm dầu ra mà thấy hơi nó phụt ra mạnh thì cụ tháo máy đại tu luôn là vừa

bungati2012

Tài xế O-H
Chào các cụ
Em có con santafe Gol đời 2003 xe chạy không bốc , khi ga lên tốc độ động cơ tăng không nhanh và ga mạnh lên thì xe khói đen. Xe này turbo đang chảy dầu bơm cao áp cũng thấm dầu diezen , các cụ phán con với nên làm gì. Em vệ sinh kim rồi còn chưa thay gì

cái chính là xem khói ra đó là khói nhiên liệu thừa hay khói tubo cụ ạ
kiểm tra cái lọc nhiên liệu nữa
tháo cả cổ hút ra xem tubo bên trong có nhiều dầu máy lọt vào hay không ạ
mà nó bị lâu chưa,đã mỏ xẻ bộ phân nào chưa

Theo như em đoán xe của bác lúc đầu chỉ hơi yếu và khói mỗi khi tăng ga , nhưng tiếng máy vẫn đều .Vì bác muốn xe tốt hơn nên đi vệ sinh béc phun . sau khi bác vệ sinh xong xe yếu và ra khói đen nhiều hơn ,tiếng máy không đều , róc máy nhiều hơn. Bác phải xem lai béc phun , bơm cao áp , rồi sau đấy mới kiểm tra turbo .

phu.hbv

Tài xế O-H
làm xe gool này các bác hay căm nhầm mấy cái ống hơi chân không đk TUBO, đk van EGR, đk HỌNG GIÓ lắm, bác vệ sinh cả bô đi nhé. xem data áp tubo đc bao cân.

doibangong

Tài xế O-H
Chào các cụ
Em có con santafe Gol đời 2003 xe chạy không bốc , khi ga lên tốc độ động cơ tăng không nhanh và ga mạnh lên thì xe khói đen. Xe này turbo đang chảy dầu bơm cao áp cũng thấm dầu diezen , các cụ phán con với nên làm gì. Em vệ sinh kim rồi còn chưa thay gì

Xe chạy ì thì có nhiều nguyên nhân:

nhưng 2 nguyên nhân cơ bản vẫn :

1. Trường hợp of bác vệ sinh kim thì vệ sinh thế nào???bác có máy móc dụng cụ chuyên dùng để kiểm tra hay bác đem ra thợ????

2. Bác thử áp suất nén động cơ xem có ok ko nhé!

Ngoài ra : bác test thử cảm biến gió vào xem có ok ko nhe!'

Bác kiểm tra những điều cơ bản xem thế nào oy tính tiếp!

dungtt

Tài xế O-H
Sau khi vệ sinh béc phun xong, trước máy đã yếu sau khi vệ sinh xong lại càng yếu hơn đúng không bác. Nếu đúng bác kiểm tra lại cho em đường ống hơi. nghe bác nói kim phun và bơm tăng áp đều ok hết. Bác có thể nói cách kiểm tra của bác ko ạ. ( bác chủ thớt lên tiếng đi ạ)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên