sk200-2 bị sôi nước và mất ga tự động

H
Bình luận: 14Lượt xem: 1,840

hoangjimy

Tài xế O-H
Khách hàng báo ga cứ hoạt động 30p là về ga. Em lên thấy còi báo động kêu và đèn cảnh báo nhiệt độ nước nhấp nháy. Em lên động cơ thì thấy bị sôi nước. Em cắt 1 dây của con nhiệt độ nước thì thấy hết kêu và mức nhiệt độ chỉ còn 3 vạch nhỏ nhỏ. Nhưng làm 30p ga lại về và màn hình lại báo lỗi pin của tôi 8 và 11 hình như của as dầu bôi trơn và tốc độ vòng tua. Các bác tư vân e với.

gie-rach

Tài xế O-H
@hoangjimy :Khách hàng báo ga cứ hoạt động 30p là về ga. Em lên thấy còi báo động kêu và đèn cảnh báo nhiệt độ nước nhấp nháy. Em lên động cơ thì thấy bị sôi nước. Em cắt 1 dây của con nhiệt độ nước thì thấy hết kêu và mức nhiệt độ chỉ còn 3 vạch nhỏ nhỏ. Nhưng làm 30p ga lại về và màn hình lại báo lỗi pin của tôi 8 và 11 hình như của as dầu bôi trơn và tốc độ vòng tua. Các bác tư vân e với
cụ thât là cao thủ , may gã không là khách hàng của cụ . kiểu sử lý kiểu như cụ thì không sửa nổi kobe đâu

thaianh

Tài xế O-H
  1. Khách hàng báo ga cứ hoạt động 30p là về ga. Em lên thấy còi báo động kêu và đèn cảnh báo nhiệt độ nước nhấp nháy. Em lên động cơ thì thấy bị sôi nước. Em cắt 1 dây của con nhiệt độ nước thì thấy hết kêu và mức nhiệt độ chỉ còn 3 vạch nhỏ nhỏ. Nhưng làm 30p ga lại về và màn hình lại báo lỗi pin của tôi 8 và 11 hình như của as dầu bôi trơn và tốc độ vòng tua. Các bác tư vân e với.

2. NẾU CỤ LÊN NHÌN THẤY ĐỘNG CƠ SÔI NƯỚC THỰC MÀ CỤ GIÁM CẮT CẢM BIẾN BÁO NƯỚC ĐỂ KO KÊU CHO MÁY HOẠT ĐỘNG TIẾP THÌ CỤ QUÁ TO GAN , MAY MÀ MÁY NÓ LẠI VỀ GA NẾU KO CỤ PHẢI ĐỀN CHIẾC NÁY ĐÓ CŨNG VÀI CHỤC CỦ ?
  3. Còn cụ muốn tư vấn thì cho thêm thông tin ,(hoặc chụp cái màn hình cho mọi người vào chém với có cơ sở) còn cụ trình bày như vậy thì chẳng hiểu gì mà chém

hoangjimy

Tài xế O-H
hiện giờ con máy của em nó báo lỗi restd e/g oil filter và reverse E/g là gì hả bác
[MERGETIME="1414078373"][/MERGETIME]
@hoangjimy đề nghị cụ quay lại chốt hạ những thớt đã đưa lên rồi tiếp tục rải thảm tiếp
thưa bác em chốt lại gần hết rùi mà, còn 1 số chưa chốt là em chưa sửa chữa được hoặc bỏ chạy ko làm được nữa. Do em làm nhiều máy quá nên bác thông cảm

Nambgcb

Tài xế O-H
Thực sự thì cụ là thợ điện, thợ máy, thợ thủy lực hay cơ khí hả cụ? Em không có ý gì đâu nhé. Chẳng qua thấy cụ nhiều việc thế em thèm thôi.

hoangjimy

Tài xế O-H
@hoangjimy đề nghị cụ quay lại chốt hạ những thớt đã đưa lên rồi tiếp tục rải thảm tiếp
thưa bác em chốt lại gần hết rùi mà, còn 1 số chưa chốt là em chưa sửa chữa được hoặc bỏ chạy ko làm được nưa
Thực sự thì cụ là thợ điện, thợ máy, thợ thủy lực hay cơ khí hả cụ? Em không có ý gì đâu nhé. Chẳng qua thấy cụ nhiều việc thế em thèm thôi.
Mình làm điện, thuỷ lực, động cơ thỉnh thoảng chiến thuỉ.chu yếu em lập trình plc

gie-rach

Tài xế O-H
lập trình. plc . thì cụ cũng hiểu về tín hiệu đầu vào , đầu ta , thuật toán để hoàn thành yêu cầu của khách hàng và an toàn cho thiết bị chứ nhỉ. gã thấy cụ làm không chuẩn

hoangjimy

Tài xế O-H
thưa bác em chốt lại gần hết rùi mà, còn 1 số chưa chốt là em chưa sửa chữa được hoặc bỏ chạy ko làm được nưa

Mình làm điện, thuỷ lực, động cơ thỉnh thoảng chiến thuỉ.chu yếu em lập trình plc
Bạn hiểu nhàm ý mình rui.mình cắt để thử có fải sôi nước làm mất ga hay con nhiệt độ nước bị teo.co như vậy hôm sau lên mới mang đủ đồ chứ.

Nambgcb

Tài xế O-H
Vẫn biết cắt được thì nối lại được. Thiếu gì cách đâu. Nói cụ đừng giận nhé tôi cũng làm điện và cũng nhiều người chẳng ưa gì tôi cả cụ ạ

baybong123

Tài xế O-H
Vẫn biết cắt được thì nối lại được. Thiếu gì cách đâu. Nói cụ đừng giận nhé tôi cũng làm điện và cũng nhiều người chẳng ưa gì tôi cả cụ ạ
đã lên diễn đàn chung của mxd thì nhà cháu nghĩ các cụ k lên nói như vậy. cùng nhau giải quyết mọi vấn đề .mọi thắc mắc .để phát triển chung cho ngành mxd các cụ ah. nhà cháu nghĩ cần có tiếng nói chung thì mới phát triển bền vững đc .nhà cháu chém tý vậy có j sai các cụ chém tiếp.

gie-rach

Tài xế O-H
@Nambgcb Vẫn biết cắt được thì nối lại được. Thiếu gì cách đâu. Nói cụ đừng giận nhé tôi cũng làm điện và cũng nhiều người chẳng ưa gì tôi cả cụ ạ
cụ này nói không chuẩn nhé . kobe -2 chết chủ yếu là do mối nối dây giắc nhé. dây nát bét rồi thì buồn luôn đấy cụ ạ. gã chém gió thôi đang học sửa còi...

thaoha

Moderator
ý cụ là sao , có ai hiềm khích gì với cụ ko nhỉ??? với tiêu chí cùng học hỏi lẫn nhau chứ có ai nói hơn thiệt gì đâu nhỉ mà cụ nói như vậy???

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên