Đang tải...

Toyota / Lexus Sơ đồ điều khiển giơle đề trên xe Toyota Crown 3.0 hộp số tự động

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi boyhaiphong_86, 28/6/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,015
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    103 lít xăng
    kính thưa các bác .sáng nay em thay 1 hộp số tự động hàng bãi của Crown 3.0 máy xăng.xe chạy đã ok.nhưng có 1 vấn đề mong các bác có kinh nghiệm về số tự động chỉ giúp cho em với.xe có thể đề ở mọi vị trí của các tay đi số.khi đặt ở vị trí R,D,2,L thì không có vấn đề gì,xe nổ máy êm dịu.nhưng đặt ở vị trí số P và N thì sau khi đề dòng điều khiển đề không bị ngắt kể cả khi đã rút chìa khóa điện ra,hậu quả là đề luôn quay theo máy khi đề ở 2 vị trí này.nhưng khi đi sang các số khác thì dòng đề tự mất.em hỏi khách thì khách bảo đã có hiện tượng này từ trước bây giò muốn đấu lại như nguyên bản,chỉ đề được ở vị trí P và N.em chua có sơ đồ mạch và kinh nghiệm trong ca này nên em kính mong nhận được sự giúp đõ từ các bác.em xin chân thành cảm ơn

2. phikien305electric

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    103
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    120 lít xăng
    làm lại nguyên bản thì chịu.nhưng nếu chế thêo ý tưởng đó thì đơn giản,nếu bác mún thì phone cho em 01674663844

3. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,015
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    103 lít xăng
    em cảm ơn bác nhiều.sáng nay em kiểm tra thì trước kia nó bị đấu tắt 1 đường song song với giơ le đề nên bị như vậy.bỏ nó đi là ok rối.khi nào cần em sẽ nhờ bác giúp đỡ nhé

4. vthangnd

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    31
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    308 lít xăng
    Vậy là đấu tắt không qua chìa khóa(công tắc khởi động) hả bác. Cứ đặt tay số ở vị trí N, P là được nối mạch điện điều khiển đề, bác nào đấu trước mà chơi bởi thế??