Đang tải...

Toyota / Lexus Sơ đồ mạch đèn đầu Toyota Yaris 2013

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi haitran.spkt, 31/5/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. haitran.spkt

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    214 lít xăng
    #1 haitran.spkt, 31/5/13
    Last edited by a moderator: 31/5/13
    Em kính chào các bác :69:. Hiện em đang tìm hiểu mạch đèn đầu của Toyota Yaris 2013. Em có vài thắc mắc mong các bác chỉ giáo giúp em.

http://www.mediafire.com/?z5a0ll19hfcqaqb.

Mạch em không up được nên em gởi link. Mong các bác thông cảm

1) Các chân DIM, H-LP, HI, H, CHG- trên Running Light Relay là các chân gì và chức năng của nó đến hoạt động của mạch thế nào ạ?

2) Khi DIM Relay đóng, chân số 3,4,5 nối với nhau, vậy là có phải cả đèn cốt và pha điều sáng không ạ? Các bác có thể giải thích dùm em tại sao nhà chế tạo lại thiết kế như trên?

3) Cụm Combination Meter có chức năng là đèn báo pha hay ngoài ra còn có chức năng khác ạ? Tại em thấy có 2 con Diode.

Em mới tập tành đọc mạch điện nên có gì xin các bác đừng gạch đá. Người ta thường nói không biết phải hỏi mà :5:

Bài viết khác:

2. haitran.spkt

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    214 lít xăng
    Các bác ơi có ai vào chỉ giáo giúp em với ạ!

3. hatranvanha69

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    74
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    208 lít xăng
    H LP mass rơ le 4 chân đèn pha cos , HI mass tới công tắc đá đèn kích role đèn pha , khi đá đèn chân này ra mass , , H mass tới công tắc pha cos , kích role đèn pha hoặc cos khi bật pha hoặc cos

DIM role là role 5 chân , đọc sách là bác hiểu liền

bác chỉ cần nắm kiến thức cơ bản nguyên lý hoạt động của mấy linh kiện trong sơ đồ đó là hiểu rồi ,những cái này là kiến thức cơ bản bác

4. conadohaui

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    28
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    370 lít xăng
    Running Light Relay là ic điều khiển đèn đó bạn , công tắc đèn thường là khiển âm , ic tích hợp tranzitor và diode
    trường hợp 1,2 thì bác haitran.spkt nói rồi.
    2 thì
    Làm gì có DIM đóng thì chân roley 3,4,5 nối với nhau, bạn nghiên cứu lại đi nhé, đó là roley 5 chân.
    3 thì đó là hai con diot 1 phát sáng va 1 để ngăn chiều dòng điện ngược lại, chỉ cho phép dòng điện đi theo 1 chiều đã định. :101::101::101:

5. haitran.spkt

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    214 lít xăng
    Các chân DIM, H-LP, HI, H, CHG- trên Running Light Relay là các chân gì và chức năng của nó đến hoạt động của mạch thế nào ạ?:dl