Spaks hộp số tự động gặp vấn đề mong được các bác tư vấn

H
Bình luận: 6Lượt xem: 1,139

HOANTCNA

Tài xế O-H
Em đang làm con spaks lắp hộp số và máy bãi lên thì hộp số ko chạc dc ,cắm máy đọc lỗi vào ko báo lõi gì ,vao số d3 ,1,2 ko quay bánh ,nhung nếu mình quay phụ nó thì nó vẫn quay nhung cũng ko dáng kể ,em chưa bổ số ,nhưng cung mong dc sự gop y của các bác làm cho nó tự tin

hung dong anh

Tài xế O-H
Ðề: Spaks hộp số tự động gặp vấn đề mong được các bác tư vấn

Bạn nói rõ xem hộp số cũ của nó bị làm sao ? mà bạn phải thay cả hộp số vậy.

HOANTCNA

Tài xế O-H

Xe bị tai nạn nên thay cả máy cả số luôn bác ah

bungati2012

Tài xế O-H

Nếu bác kiểm tra điện đóm ngon
dùng máy vào thử hệ thống AT xem thế nào rồi mới lên mon tim mổ bụng bác ạ
nếu ngi cho hộp số thì nên đổi hộp số khác trong thời gian con bảo hành khi vừa mua chứ nhỉ

dungtt

Tài xế O-H

Đầu tiên cụ kiểm tra lại hệ thống điện đi nhé, rồi mới nghĩ tới phần cơ. Về hộp số bãi thì 50/50 lắm cụ ạ ( tốt nhất cụ nên bổ hộp số cũ của xe ra tham khảo, tìm xem nguyên nhân xuất phát từ đâu, lúc đó mới có quyết định cụ thể cụ ạ

HOANTCNA

Tài xế O-H

Thay hộp số khác lên thì chày binh thuong các bác ah ,em đã bổ số nhưng không phát hiện có gì lạ ,em đang nghi ngờ quả bí hoặc van tổ ong co vấn đề ,có cach gì kiểm tra quả bí ko các bác ,mong các bác chỉ bảo

hung dong anh

Tài xế O-H

Bạn ơi số tự đọng mà là số bãi thì 50/50 nắm không ổn đâu theo kinh nghiệm làm của mình thì nếu khách có điều kiện thì thay luôn một bộ comple mới cho nó lành bảo hành thoải mái chứ lắp số bãi vào có xe chạy ngon lành được một hai tháng là lại hỏng cò n riêng biến mô thì để xác định hỏng rất khó bạn à . trên thực tế thì chỉ có quan sát bằng mắt thường và thử quay cánh quạt văng nhớt ở bên trong biến mô thấy nó quay trơn đều không có tiếng kêu lạ là được. còn mấy cái soleno van số đó bạn cứ tháo ra vệ sinh và thử cấp điện xemm nó có hoạt động bình thường không bạn chú ý lá ma sát nhé nó mà mòn thì cũng không chạy được đâu . tất cả bộ lá masat ( lá bố ) có khoảng từ 13 đến 17 lá nếu thấy lá nào mòn hết vết khía trên mặt thì là bạn nên thay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên