Spark sôi nước cần các cụ giúp

N
Bình luận: 64Lượt xem: 8,386

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Bẩm các cụ. Em dang nhận em spark sôi nước. Em đã thay gioăng mặt không được. Em thay luôn mặt bãi vẫn vậy. Các cụ có cao kiến gì giúp em với. À mà két em cũng thông rồi ạ. Giúp em với.
Thế này nhé, cụ thay cái nắp két nước đi và cái bình nước phụ chỉ đổ 1/2 thôi xem được không. Mình nghĩ cái nắp két nước có vấn đề

vietnhatauto11

Tài xế O-H
C
Bam các cụ là em nó vào xưởng trong tình trạng bình nước phụ thỉnh thoảng có một bóng khí nổi nên. Ban đầu máy nguội không có ạ. Càng nóng máy bóng càng đều. Em cho làm gioăng nhưng vẫn vậy. Thay mặt vẫn vây. Em thấy có vẻ như bóng khí đó do sôi nước mà có. Mà em nó nổ trời tối nhìn cổ bô hồng rực luôn ạ. Em vẫn chưa nghĩ ra nguyên nhân của bệnh ạ.
Cổ bô hồng thì xem lại tầm lửa đi.lửa muộn

khuathunghvktqs

Tài xế O-H
Bẩm các cụ. Em dang nhận em spark sôi nước. Em đã thay gioăng mặt không được. Em thay luôn mặt bãi vẫn vậy. Các cụ có cao kiến gì giúp em với. À mà két em cũng thông rồi ạ. Giúp em với.
Van hằng nhiệt kẹt , tắc két nước, mực nước chưa đủ, quạt ko chạy,đường ống tắc, dây đai trùng, bơm nước.Chắc chỉ mấy nguyên nhân này thoi bác

Nguyendong1988

Tài xế O-H
Spak bô bin rồi nếu dấu chuẩn thì ok.
1 cụ kt đường hồi về bình nuóc phụ.
2 cụ kiểm tra con cảm biến nhiệt xem sao.
3 nếu bỏ van cụ xả e kĩ vào tôt nhất vừa nổ máy vừa rút ống hồi.
Còn quạt thì cụ biết rồi đấy.
Bô cụ bỏ hẳn nó ra

nightmare.46

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là em làm xong em nó rồi ạ. Vấn đề đỏ bô cũng hết luôn ạ. Nguyên nhân là mặt bãi phớt git kém quá nên bị trào nhớt ra bô bị đỏ bô ạ. Em thay git chỉnh lại cam cò thì ok. Nước cũng không sôi nữa. Thanks các cụ chém nhiệt tình ạ.

hungem

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là em làm xong em nó rồi ạ. Vấn đề đỏ bô cũng hết luôn ạ. Nguyên nhân là mặt bãi phớt git kém quá nên bị trào nhớt ra bô bị đỏ bô ạ. Em thay git chỉnh lại cam cò thì ok. Nước cũng không sôi nữa. Thanks các cụ chém nhiệt tình ạ.
- Mình chưa bao giờ gặp nhớt ra bô mà đỏ cổ góp nạp cả !!!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Làm sao mà bác phát hiện ra vấn đề này?

trannhatanh

Tài xế O-H
Nguyên nhân em chả thấy tí nào liên quan tới bệnh cả.

ga_auto37

Tài xế O-H
Gớm mới thay xong nổ thử mà bác bảo ăn đến thiếu nhớt nóng máy
Cụ thấy chưa..chủ thớt thay phớt git đấy..tôi chỉ bàn nó liên quan đến thê nào thôi..cụ trần nhật anh nghiên cứu lại nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên