Spectra đời 2002 lên ga không đều

tuoitholamlu
Bình luận: 34Lượt xem: 6,780

tuoitholamlu

Tài xế O-H
Mấy cụ ơi ai rành thì vào giúp em với.em đang bị con kia spectra vật tung đít lên.bệnh như ma làm zậy.hiện tượng của em nó thì khi nổ ga xăng ty.dạp ga lên nó bị ga đầu như kiểu hụt ơi zậy.khi mà chạy vào số buôn côn dẩm ga ra.nó nhảy như ngựa zậy.hệ thống lửa em thay toàn bộ rồi.nhưng còn hiện tượng như thế này nữa khi nổ ga xăng ty đứng 2 chổ thì không sao.nhưng bật điều hòa lên là máy bắc đầu nất và giucwjmanhj lắm.em thay bơm xăng.lọc xăng.thông súc kim phun.thay cục bù ga.chỉnh lại cảm biến vị trý bướm ga.thay mô bin.dây cao áp.bu ry.nhưng bu ry nó em mở ra trắng lắm như kiểu thiếu xăng zậy.ai gặp ban này rồi giúp em với

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Mấy cụ ơi ai rành thì vào giúp em với.em đang bị con kia spectra vật tung đít lên.bệnh như ma làm zậy.hiện tượng của em nó thì khi nổ ga xăng ty.dạp ga lên nó bị ga đầu như kiểu hụt ơi zậy.khi mà chạy vào số buôn côn dẩm ga ra.nó nhảy như ngựa zậy.hệ thống lửa em thay toàn bộ rồi.nhưng còn hiện tượng như thế này nữa khi nổ ga xăng ty đứng 2 chổ thì không sao.nhưng bật điều hòa lên là máy bắc đầu nất và giucwjmanhj lắm.em thay bơm xăng.lọc xăng.thông súc kim phun.thay cục bù ga.chỉnh lại cảm biến vị trý bướm ga.thay mô bin.dây cao áp.bu ry.nhưng bu ry nó em mở ra trắng lắm như kiểu thiếu xăng zậy.ai gặp ban này rồi giúp em với
Có báo lỗi j ko cụ

tuoitholamlu

Tài xế O-H
nân ga điều hòa nó nằm trong cục van không tải rồi.nhưng van đó thay rồi còn gì nữa cụ,nhưng van đó còn hoạt động.vị khi đang nổ rut dây ra nó vẩn òa.xe không lổi lầm gì bác à.nhiệt độ nước thì rất bình thường

kynam86

Tài xế O-H
Cu nên kiêm tra tỉ sô nén xem .kha năng cao là hở nấm!

dkauto_ql

Tài xế O-H
hiienj tượng xe như vậy + bugi tráng thì chăc chắn là do bị thiếu xâng rồi . thử tháo hẳn dàn kim phun ra rồi đề máy thử xem kim phun tơi ko ? . đo thử áp xăng là bao nhiêu ? phải dc cỡ 3kg .

Ferrari599

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại áp xăng xem bao nhiêu nhé. Mà bác có điều kiện thay nhiều thứ thế thì thay nốt con cảm biến oxy đi bác

lexuan

Tài xế O-H
Tớ làm một em có hiện tựơng như bạn mô tả.Cũng thay đủ thứ như bạn nhưng không được.Sau tớ rút giắc cảm biến oxi ra xe chạy ổn luôn.Bạn thử xem

hungem

Tài xế O-H
- Spectra đời bao nhiêu vậy bạn,bạn đo áp suất xăng xem thế nào,kiểm tra điện trở cảm biến nước xem sao nhé,dùng đồng hồ đo tín hiệu cảm biến MAP báo về hộp khi nổ ga lan ti bao nhiêu vôn lên ga từ từ xem điện áp có thay đổi không nhé,đo điện áp nguồn và mass từ hộp đến có không nhé,bạn kiểm tra như thế với con cảm biến bướm ga luôn nhé,dùng máy đọc xem có lỗi gì không,bạn xem kỹ có hở nơi nào trên đướng ống nạp,kiểm tra đường ống chân không luôn nhé

tuoitholamlu

Tài xế O-H
áp xăng là 2 cân 4 mấy bác à.map senso thì có tín hiệu về là 0.5v khi nổ xăng ty.còn nó dao động dảm điện trở khi mình ga.em ngỉ nó bình thường mấy bác à.cảm biến thì em đo hết thông số và tín hiệu về gần như chuẩn.hơi máy tốt.cam chuẩn.rà nấm nét.em củng ngại con cảm biến ooxxy nó 4 dây không biết đo sao.vì thay nhìu thứ mà không hết bệnh nên em củng ngán khi hải báo với chủ thay thêm mấy bác à.còn rút rắc cảm biến ooxxy em củng làm rồi.không ăn thua bác ah

kynam86

Tài xế O-H
Cụ rà nấm xong co thủ độ kín k? Co truơng hơp thao măt may thay toan bô nâm rà xong lăp vao vân bi hở.hoăc co thê bi ghì nấm!

tuoitholamlu

Tài xế O-H
Cụ rà nấm xong co thủ độ kín k? Co truơng hơp thao măt may thay toan bô nâm rà xong lăp vao vân bi hở.hoăc co thê bi ghì nấm!

không có đâu bác.tôi kỷ lắm lắp song tôi quay máy.kiểm tra hết tất cả con đội thử có con nào bị gì không mà.niếu gì quay đúng tầm nổ lắc nó sẻ nặng ngay

vothanhthien

Tài xế O-H
chú coi tín act(chân điều hòa máy lạnh)sợ nó bị đứt không đưa tín hiệu về hộp nên không tải nó giảm rung máy.thực chất là bật điều hòa lên là chân này ghui về hop liền de bù không tải isc.

NamLuu

Tài xế O-H
tất cả buzi đều bị trắng hay bị 1 con thôi bác.nếu bị 1 con mà bác thay nhiều thứ thế rồi thì rất có thể kim phun của máy ấy hoạt động không ổn định bác tháo pép ra đổi vị trí cho nhau rồi chạy thử kiểm tra rồi đưa ra kết luận.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên