Starex limousin lỗi không chuyển số xin giúp

hanhthuy1990
Bình luận: 3Lượt xem: 924

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em nó đời 2009 bị lỗi đạp ga chạy 40km/h là đạp tiếp không chạy, tua máy vẫn lên cao nhưng đạp lên 2/3 hành trình bàn đạp ga lại chạy bình thường. nói tóm lại ga đầu có ga sau có nhưng ga giữa không có. đã kiểm tra bằng G-CAN nhưng không phát hiện lỗi gì. vào data xem cảm biến bướm ga bình thường, cảm biến chân ga bình thường, MAF vẫn ok. em đang nghĩ do hộp số nhưng không biết thế nào? vì xe này trước đó thay nhớt hộp số thừa 1 lít em đã xả ra nhưng vẫn như vậy. xe số tự động.

htcbmw

Tài xế O-H
Em nó đời 2009 bị lỗi đạp ga chạy 40km/h là đạp tiếp không chạy, tua máy vẫn lên cao nhưng đạp lên 2/3 hành trình bàn đạp ga lại chạy bình thường. nói tóm lại ga đầu có ga sau có nhưng ga giữa không có. đã kiểm tra bằng G-CAN nhưng không phát hiện lỗi gì. vào data xem cảm biến bướm ga bình thường, cảm biến chân ga bình thường, MAF vẫn ok. em đang nghĩ do hộp số nhưng không biết thế nào? vì xe này trước đó thay nhớt hộp số thừa 1 lít em đã xả ra nhưng vẫn như vậy. xe số tự động.
Thế bác cho e hỏi xe vào số nó có chạy ko?. Ý bác nói e chưa hiểu cho lắm.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Nghe mô tả như vậy tôi dự đoán có vẻ như bộ côn (hoặc phanh) của tay số tương ứng bị trượt nên tốc độ động cơ tăng mà tốc độ xe không tăng. nhưng sau đó hộp số chuyển được sang số tiếp theo thì xe lại chạy bình thường. Không biết hộp số này có input/output sensor không? nếu có bạn vào data list để theo dõi xem, có thể phát hiện sự trượt bằng cách này.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Dạ xe này có hai con cảm biến in và out put bác ạ. em chưa vào xem data hai con cảm biến này nhưng loay hoay cả buổi không làm được gì nên đành bảo chủ xe vào hãng xem sao rồi. như bác nói vậy cũng thấy hợp lý nhưng em cũng chưa dám mổ hộp số này vì nếu chưa chắc chắn lắm. và điều nữa là sợ không có phụ tùng thay thế nên đành thôi ạ. có khi nào biến mô bị không bác? dù không giải quyết được nhưng chúng ta cùng trao đổi vấn đề nếu gặp trường hợp tương tự sẽ đỡ bỡ ngỡ hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên