Sửa chữa động cơ D6CA xe Hyundai HD270

P
Bình luận: 37Lượt xem: 11,331

phison37

Tài xế O-H
Chào các bác.Tôi có xe huyndai HD260,động cơ D6CA đang bị tình trạng như sau:Để xe qua đêm thi sáng mai không đề nổ được, muốn nổ thì mồi 1 tí xăng ở đầu cửa hút (trước lọc gió).Sau khi nổ được một lúc tắt máy đề lại thì nổ được(mặc dù hơi dai khoảng 4-6s).Khi nổ lên máy nổ êm và tròn tiếng.Mong các bác tư vấn giúp.

Mr.Pono

Pờ Nờ
Chào các bác.Tôi có xe huyndai HD260,động cơ D6CA đang bị tình trạng như sau:Để xe qua đêm thi sáng mai không đề nổ được, muốn nổ thì mồi 1 tí xăng ở đầu cửa hút (trước lọc gió).Sau khi nổ được một lúc tắt máy đề lại thì nổ được(mặc dù hơi dai khoảng 4-6s).Khi nổ lên máy nổ êm và tròn tiếng.Mong các bác tư vấn giúp.

Cụ nên nói rõ một chút để anh em dễ phân tích giúp cụ hơn:

- Môi trường vận hành (độ cao; mùa mưa...)
- Cụ đã kiểm tra gì chưa? Sao đã nghĩ đến mồi xăng?
- Các đồng hồ chỉ báo như thế nào, có bình thường không?

thohaui

Tài xế O-H
Cụ cho em hỏi là khi xe đề nổ rồi thì tốc độ ko tải là bao nhiêu nhé, vì em nghi xe bác "hở đường ống nạp, hoặc đường chân không nào đó". Động cơ qua đêm máy lạnh khi bác đề thì tỷ lệ hòa trộn ko khí/ nhiên liệu phải đạt 8:1 thì động cơ mới nổ được. Việc bác đổ xăng vào cổ họng hút đã làm nhiên liệu đậm hơn nên động cơ mới nổ được.

phison37

Tài xế O-H
Cụ cho em hỏi là khi xe đề nổ rồi thì tốc độ ko tải là bao nhiêu nhé, vì em nghi xe bác "hở đường ống nạp, hoặc đường chân không nào đó". Động cơ qua đêm máy lạnh khi bác đề thì tỷ lệ hòa trộn ko khí/ nhiên liệu phải đạt 8:1 thì động cơ mới nổ được. Việc bác đổ xăng vào cổ họng hút đã làm nhiên liệu đậm hơn nên động cơ mới nổ được.

Nhiệt độ bên ngoài cao,khi nổ tốc độ 550,ổn định,(nếu hở thì chắc là tiếng máy sẽ k êm và kim chỉ vòng tua sẽ bị giât).Hiện tại tôi kiểm tra thì đang mất mát cho điều khiển đóng sấy nóng.Nhưng mà tôi cũng đã từng bỏ sấy nóng đi mà đề xe vẫn nổ các bác ah.

ninhtinh

Tài xế O-H
cụ kiểm tra kim phun,áp suất buồng đốt các cảm biến đi nhé. d6ca thì chẳng có gì đâu. những cái này kiểm tra bằng máy là tốt nhất cụ à.

---------- Post added at 01:15 PM ---------- Previous post was at 01:12 PM ----------

cụ kiểm tra kim phun,áp suất buồng đốt các cảm biến, dầu diezel có tụt không, ok nhé. d6ca thì chẳng có gì đâu. những cái này kiểm tra bằng máy là tốt nhất cụ à.

phison37

Tài xế O-H
cụ kiểm tra kim phun,áp suất buồng đốt các cảm biến đi nhé. d6ca thì chẳng có gì đâu. những cái này kiểm tra bằng máy là tốt nhất cụ à.

---------- Post added at 01:15 PM ---------- Previous post was at 01:12 PM ----------

cụ kiểm tra kim phun,áp suất buồng đốt các cảm biến, dầu diezel có tụt không, ok nhé. d6ca thì chẳng có gì đâu. những cái này kiểm tra bằng máy là tốt nhất cụ à.

Xe khi nổ thì hoạt động bình thường, máy khoẻ, taplô không báo gì bác ạ.

minh_123456

Tài xế O-H
loại động cơ này hay báo lỗi mạch sấy (khi dùng máy scan). Tốt nhất bác cho mạch sấy hoạt động bình thường rồi tính tiếp (kiểm tra áp suất nhiên liệu, ...) như các bác đã bàn ở trên.

trangoto

Tài xế O-H
xe khó nổ phải mồi xăng vào cửa hút rồi mới nổ có thể là do động cơ bị mát áp đó bác ạ
việc đó có thể là do ở buồng đốt bác thử kiểm tra xecmang và xylanh xem
vì khi xecmang và xylanh bị mòn quá thì khi ở thì nổ thì khí nén bị nén sẻ lọt qua các xecmang khí đi vào catte làm cho buồng đốt không đủ áp suất cho thì nổ nên phải mồi xăng vì xăng dể bốc cháy hơn dầu diesel

truongdaihoc

Tài xế O-H
bạn không có máy đọc lỗi thì bạn bổ máy đi làm lại hơi,thay đầu van kim phun con nào kém quá phải thay mới hoặc mạ lại.bạn có máy đọc lỗi thì biết kim nào kém còn không thì bó tay nhưng con này vẫn phải làm hơi

rua86

Tài xế O-H
cho em hoi co ai biet cho ban' phụ tùng huyndai hd270 khong. tinh len phu tung cabin cho giong gold ai bit chi giup????????????????????????? tp hcm

Bác mua xe ở Trưởng Hải hay là xe Nhập ạ ? Em làm ở Trường Hải đây và em biết là ở đây có bán các loại phụ tùng cho các dòng xe mà Trường Hải đang cung cấp đấy Bác.

chubactrinh

Tài xế O-H
Bác đã kiểm tra áp suất nén, áp suất nhiên liệu kiểm tra béc phun nữa a, buổi sáng bác cho thêm xăng vào nổ được em nghĩ là do hỗn hợp nhiên liệu khi khởi động không đủ đậm bác à.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên