Sửa chữa động cơ D6CA xe Hyundai HD270

P
Bình luận: 37Lượt xem: 11,335

cuht_bns

Tài xế O-H
Ðề: Sửa chữa động cơ D6CA xe Hyundai HD270

Cụ kiểm tra lại điện áp của 02 bình ắc quy nhé. điện áp yếu cũng có thể xẩy ra lý do đó. ắc quy mà không sao cụ kiểm tra tiếp đường nhiên liệu từ thùng cấp vào lọc thô nếu tiện thì thay cái mới vào xem sao. đằng nào vẫn phải mua một cái dự phòng mà. Tiếp đến cụ kiểm tra lại lọc thô, lọc tinh xem nó lẫn khí vào không nhá. xem nghĩ ngần ấy là cụ đã tìm ra bệnh rồi. Còn tiếng máy nổ êm thì không phải kiểm tra khu vực máy đâu.

thuytranserco

Tài xế O-H

Bác cho mình hỏi xe bác khi nổ mầu khói thế nào, bạn chú ý xem có khi xe của bạn để khoảng vài tiếng nổ lại có dễ không?
Vì các loại xe này có van một chiều ở chỗ bơm tay dùng để định áp trên đường nhiên liệu từ bơm tay vào bơm cao áp. Nếu van này bị kẹt, kênh thì không định áp được sẽ khó nổ, hoặc không nổ được.

tathanhluank55

Tài xế O-H
Bác cho mình hỏi xe bác khi nổ mầu khói thế nào, bạn chú ý xem có khi xe của bạn để khoảng vài tiếng nổ lại có dễ không?
Vì các loại xe này có van một chiều ở chỗ bơm tay dùng để định áp trên đường nhiên liệu từ bơm tay vào bơm cao áp. Nếu van này bị kẹt, kênh thì không định áp được sẽ khó nổ, hoặc không nổ được.
.
Bác à. Ðông cô D6CA là máy kim Ðiên. Không dùng bom cao áp. Bác chu thót Ðã kiêm tra kï Ðuong nhiên liêu và bom quét thì mang 6kim ÐÓ Ði cân lai là máy ngon ngay. Lân sau dung RP7 thôi bác. Dùng xang nhu thê nhanh höng kim lam.hihi

1122

Tài xế O-H

Bác không cần phải kiểm tra gì đâu , tôi đã từng làm vài trục con xe bị trường hợp như bác mô tả ,xe của bác bị hỏng kim phun điện bác mang 6 đầu kim phun đi cân lại đi , cân kim phun điện giá cũng hơi cao mình khẳng định 100% xe bị hỏng kim phun ,lần sau khó nổ bác đừng mồi xăng ,vì rất nguy hiểm cho dc , hãy dung chai rp7 nhé

1122

Tài xế O-H

Bác không cần phải kiểm tra gì đâu , tôi đã từng làm vài trục con xe bị trường hợp như bác mô tả ,xe của bác bị hỏng kim phun điện bác mang 6 đầu kim phun đi cân lại đi , cân kim phun điện giá cũng hơi cao mình khẳng định 100% xe bị hỏng kim phun ,lần sau khó nổ bác đừng mồi xăng ,vì rất nguy hiểm cho dc , hãy dung chai rp7 nhé

1122

Tài xế O-H

Bác không cần phải kiểm tra gì đâu , tôi đã từng làm vài trục con xe bị trường hợp như bác mô tả ,xe của bác bị hỏng kim phun điện bác mang 6 đầu kim phun đi cân lại đi , cân kim phun điện giá cũng hơi cao mình khẳng định 100% xe bị hỏng kim phun ,lần sau khó nổ bác đừng mồi xăng ,vì rất nguy hiểm cho động cơ , hãy dung chai rp7 nhé

1122

Tài xế O-H

Bác không cần phải kiểm tra gì đâu , tôi đã từng làm vài trục con xe bị trường hợp như bác mô tả ,xe của bác bị hỏng kim phun điện bác mang 6 đầu kim phun đi cân lại đi , cân kim phun điện giá cũng hơi cao mình khẳng định 100% xe bị hỏng kim phun ,lần sau khó nổ bác đừng mồi xăng ,vì rất nguy hiểm cho động cơ , hãy dung chai rp7 nhé

Tondinhtrieu

Tài xế O-H

Bác cho em hỏi còn tình trạng đang chạy(nhất là lên dốc hoặc đường nhiều ổ gà)bị tình trạng mất ga có khi nhồi ga liên tục lại có hoặc tắt máy đề lại ok. Đã thay cảm biến chân ga đổi hộp thay kim phun

Xamxide

Tài xế O-H
-Cụ kiểm tra lại đường ống cấp dầu từ bình lên
-Thay bơm tiếp vận
-Không được nữa thì gọi thợ cụ ak.
chúc cụ may mắn.@@

phamhung75

Tài xế O-H
Chào các bác.Tôi có xe huyndai HD260,động cơ D6CA đang bị tình trạng như sau:Để xe qua đêm thi sáng mai không đề nổ được, muốn nổ thì mồi 1 tí xăng ở đầu cửa hút (trước lọc gió).Sau khi nổ được một lúc tắt máy đề lại thì nổ được(mặc dù hơi dai khoảng 4-6s).Khi nổ lên máy nổ êm và tròn tiếng.Mong các bác tư vấn giúp.
Thay bơm tay đi là hêt anh ban

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên