SYM Attila Elizabeth EFIi ko nổ máy ko báo lỗi

tantientayga
Bình luận: 11Lượt xem: 18,117

tantientayga

trung tâm dạy nghề sửa xe
Em chào các cụ ạ
em mới đi cứu giúp người anh em 1 con atila elijibec fi về
tình hình bệnh em nó là đang đi khực khực chết máy .
mang vào tiệm thứ nhất ko hiểu sao anh thợ lại cắt dây tùm lum
về tiệm thứ hai . anh thợ thứ 2 đã kiểm tra và vệ sinh tất cả các rắc cảm biến và đã thay thử rất nhiều thứ mà cũng ko nổ được
và khi chưa thay ECU mới mà bật chìa khóa lên thì đèn check ko sáng . và đề cũng ko nổ . sau đó tháo ECU ra thay thử con mới thì bật chìa khóa đèn check sáng sau 3 giây tắt và sau đó cứ sáng hoài mà ko chịu tắt mà đề máy cũng không nổ . thay thử cảm biến góc cũng không nổ . mà bơm xăng ko bơm , . và anh bạn ấy đã gọi em lên . khi em thử kiểm tra hết lại từ đầu thì thấy cảm biến cũng ko cái nào hư cả mà . các đầu dây cũng ko bị đứt em đã đo và mổ thử cả bó dây ra mà cũng ko bị chậm và ko bị đoản mạch chỗ nào hết
em cũng thay thử đi thử lại ECU rồi mà cũng chẳng được . mà đèn ko báo lỗi cũng chẳng có lửa ở dây cao áp...
em đã thử hết rồi mà cũng chưa được . xin các cụ chỉ giáo giúp em tí xem nào....em đợi tin các cụ
đây là 1 vài tấm hình khi em đang kiểm tra em nó...
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

dungsym

Tài xế O-H
Ðề: Atila elijbec fi ko nổ máy ko báo lỗi

Em chào các cụ ạ
em mới đi cứu giúp người anh em 1 con atila elijibec fi về
tình hình bệnh em nó là đang đi khực khực chết máy .
mang vào tiệm thứ nhất ko hiểu sao anh thợ lại cắt dây tùm lum
về tiệm thứ hai . anh thợ thứ 2 đã kiểm tra và vệ sinh tất cả các rắc cảm biến và đã thay thử rất nhiều thứ mà cũng ko nổ được
và khi chưa thay ECU mới mà bật chìa khóa lên thì đèn check ko sáng . và đề cũng ko nổ . sau đó tháo ECU ra thay thử con mới thì bật chìa khóa đèn check sáng sau 3 giây tắt và sau đó cứ sáng hoài mà ko chịu tắt mà đề máy cũng không nổ . thay thử cảm biến góc cũng không nổ . mà bơm xăng ko bơm , . và anh bạn ấy đã gọi em lên . khi em thử kiểm tra hết lại từ đầu thì thấy cảm biến cũng ko cái nào hư cả mà . các đầu dây cũng ko bị đứt em đã đo và mổ thử cả bó dây ra mà cũng ko bị chậm và ko bị đoản mạch chỗ nào hết
em cũng thay thử đi thử lại ECU rồi mà cũng chẳng được . mà đèn ko báo lỗi cũng chẳng có lửa ở dây cao áp...
em đã thử hết rồi mà cũng chưa được . xin các cụ chỉ giáo giúp em tí xem nào....em đợi tin các cụ
đây là 1 vài tấm hình khi em đang kiểm tra em nó...
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Cụ rút dắt cảm biến ga bình xăng con ra thử xem sao.

tantientayga

Hì hì em cảm ơn hai cụ , nhưng thưa hai cụ làm xe phun xăng thì những thứ đó sao mà bỏ qua cho được
vâng sau 1 tiếng đồng hồ em kiểm tra rất kĩ lưỡng tất cả các cảm biến và dây dẫn và nói trung là toàn hệ thống fi con này
em đã tìm ra nguyên nhân , thứ nhất là do thợ trước đã nối dây tầm bậy dẫn đến chết con ecu đầu tiên . khi mua con mới về thì em mới làm lại hệ thống fi và gắn con mới nên thì cũng ko nổ , nhưng em đã phát hiện ra 1 điều rất quan trong là . nếu con ecu mà có quá nhiều lỗi cũ thì ecu sẽ không điều khiển cho rơle bơm xăng và kim phun hoạt động được. và bôbin sườn luôn.
sau khi em đã hoàn chỉnh về các bước kiểm tra , em đã gắn con ecu mới vào nhưng con ecu mới đó cũng đã bị những ông thợ kia làm cho có quá nhiều lỗi nên ecu ko làm việc. và em đã xóa lỗi cho ecu mới và bắt đầu khiở động lại thì kết quả là xe nổ ngon và ngọt phà phà .
và tiện đây em cũng sin chia sẻ chút kinh nghiện này nhé
em cũng không phải là giỏi gì đâu . nhưng các cụ ạ nếu mà con ecu của sym mà nhiều quá trên 4 hoặc 5 lỗi cũ lưu trong ecu thì ecu sẽ không thể hoặt động được đâu thưa các cụ ..... bắt buộc ta phải xóa lỗi cũ thì ecu mới làm việc bình thường .

8lark

Tài xế O-H

Sao cụ không chỉ mọi người cách xóa lỗi ecu lun đi cho vẹn toàn =p~=p~=p~=p~

daica1982

Bán Chuyên

Cụ TIẾN đâu rồi chia sẻ cho anh em it kinh nghiệm xóa lỗi atila
Tại sao lỗi nhiều lại không báo lỗi nhỉ ,giá như giống máy pc thì cài lại win cho nhanh,hay rétart

trang...com...vn

Tài xế O-H

Đúng rùi đó cụ ơi cụ chia sẻ cho a em piét cách xoá mã lỗi thủ công của atila đi cụ.
với lại cụ có piết nguyên nhân xe bị chết máy nổ lụp pụt từ đầu khi chưa đưa xe vào tiệm ko cụ chia sẻ a em piết với.
cám ơn cụ rất nhiều e onlin bằng DT nên ko đổ xăng cho cụ dc mog cụ thông cảm. hôm nào ra net e đổ xăng bù nhé

tantientayga

Vâng em xin chia sẻ cách xóa lỗi cũ cho các cụ.
hiện tượng có lỗi cũ quá nhiều. bật chìa khóa ,đèn check báo sáng 1 cái nháy ngắn sau tắt ,bắt đầu sáng nháy tiếp lần 2 và đèn không tắt nữa sáng hoài. và đề không có lửa và bơm xăng và phun xăng.
bắt đầu xóa lỗi cũ.
nối dây hồng và dây xanh lá cây tại rắc chuẩn đoán bằng tay lại với nhau ,
kéo hết tay ga và giữ 3 giây ,
bật chìa khóa nhìn đèn chek sáng 3 giây sau đó đèn check tắt và bắt đầu nháy liên tục như báo lỗi.
là thành công tắt khóa nhả tay ga rút rắc nối tắt ra
và nếu không thành công thì đèn vẫn sáng hoài khi bật chìa khóa .
rắc xóa lỗi bằng tay nằm ở đuôi xe nhé các cụ gần bình điện luôn ý

tantientayga

Đúng rùi đó cụ ơi cụ chia sẻ cho a em piét cách xoá mã lỗi thủ công của atila đi cụ.
với lại cụ có piết nguyên nhân xe bị chết máy nổ lụp pụt từ đầu khi chưa đưa xe vào tiệm ko cụ chia sẻ a em piết với.
cám ơn cụ rất nhiều e onlin bằng DT nên ko đổ xăng cho cụ dc mog cụ thông cảm. hôm nào ra net e đổ xăng bù nhé

khi xe mang đến tay em thì nó chết rồi cụ ạ lên em ko thể biết được chính sác là chết máy như thế nào.
em chỉ biết khi đên em thì thợ kia đã nối dây sai . họ lấy những dây của cảm biến ra họ nối vào ecu những 5 dây điện có nguồn 12 vôn luôn mới chết chứ .. , cho nên em chỉ đi lại đường dây của các cảm biến đó thôi ạ, và xóa lỗi cũ thế là ok

suaxetantien

Tài xế O-H

Vâng em xin chia sẻ cách xóa lỗi cũ cho các cụ.
hiện tượng có lỗi cũ quá nhiều. bật chìa khóa ,đèn check báo sáng 1 cái nháy ngắn sau tắt ,bắt đầu sáng nháy tiếp lần 2 và đèn không tắt nữa sáng hoài. và đề không có lửa và bơm xăng và phun xăng.
bắt đầu xóa lỗi cũ.
nối dây hồng và dây xanh lá cây tại rắc chuẩn đoán bằng tay lại với nhau ,
kéo hết tay ga và giữ 3 giây ,
bật chìa khóa nhìn đèn chek sáng 3 giây sau đó đèn check tắt và bắt đầu nháy liên tục như báo lỗi.
là thành công tắt khóa nhả tay ga rút rắc nối tắt ra
và nếu không thành công thì đèn vẫn sáng hoài khi bật chìa khóa .
rắc xóa lỗi bằng tay nằm ở đuôi xe nhé các cụ gần bình điện luôn ý

Thank bác nhiều,đã đổ đầy bình cho bác!
:cp:cp:cp:)

V

vitkon9x

Khách
Bac tien kinh nhiệm ve xe fi cao day. Bac lam trong hang ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên