Tại sao Mazda 6 đề không nổ nhưng đẩy phát nổ ngay...

waveRS1202
Bình luận: 73Lượt xem: 9,275

phutungdanang

Tài xế O-H
Theo kinh nghiệm của tui thì bạn hảy kiểm tra kỷ lại hệ thống khởi động . vì khi đẩy xe thì vòng tua rất lớn nên rất dễ nổ , ma khi đẩy máy nổ được có nghĩa là hệ thống điện động cơ và xăng của xe bình thường .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo tôi thì ổ khoá bị chập điện rồi, dây đề bị chập vào dây nổ, cụ thử mở khoá rồi đề trực tiếp xem, nếu nổ thì sửa ổ khoá là ok
Bác trả lời đùa à?
Dây đề dính vào dây nổ thì:
1/ Dây nổ có điện là dây đề có điện, bật khóa không cần đề, máy đã đề rồi và sẽ đề cho đến chết
2/ Dây đề có điện là dây nổ có điện => đề là phải nổ
Bác chọn hậu quả nào cho có lý với chủ đề này đây

nguyenvietduong89

Tài xế O-H
xe của bác nên kt lại ổ khóa.bác tháo giắc hộp ecu ra dùng đồng hồ đo v kiểm tra chân lữa b+ .khi bác đề xem dây này báo bao nhiêu v là ra bệnh ngay,trường hợp này e gặp nhìu rồi.khi bác đẩy mà nổ là do mình ko đề dây IG cấp nguồn cho hộp ko bị sụt nguồn nên vẫn nổ đấy

trotchacu

Tài xế O-H
cái này em cũng chưa rõ chỉ biết là do thiếu mass con role main em chỉ làm động tác câu mass từ chân mass về hộp của role đề sang và mọi vấn đề đc giải quyết cũng đang thắc mắc như các cụ nhưng ko đc tìm hiểu tiếp vì xe cần giao gấp khách giục ác quá... các bác cứ bàn cho nó xôm em nó là mazda 6 đời 2004 các cụ có thể đưa mạch lên ae cùng bàn luận cho vui càng tôt ah, thank các cụ đã chia sẽ vs e nhiệt tình
thank all
Xin chào bác. Cho em hỏi 1 chút được không ạ. Làm thế nào mà bác bắt bệnh chính xác được xe đó ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên