Tăng Ánh Sáng Cho Wave Rs100

linhmoi123
Bình luận: 38Lượt xem: 4,612

tunha25251325

Tài xế O-H
nhiet do bong orsam nhu bong zin ah ban minh dang choi cho con sh di lau roi ne;
giá rẻ đáp ứng được nhu cầu la ok

Bạn cho mình tên bóng với mấy cái hình minh họa được không bạn??? xe mình xe wave rsx đang ngâm cứu để thay đèn....đang nghiêng về đèn led nhưng mà mắc quá...còn cái này thì thấy nhiều bác kêu nhiệt độ cao dễ hỏng chóa, nên hơi ngại

hosytoan

Tài xế O-H
Bạn điều chỉnh lại pha đèn đi. Nếu vẫn tối thì thay bóng siêu sáng cho nó sáng hơn. Nhớ mua bóng xịn nhé.

truongsonlam

Tài xế O-H
Bạn cho mình tên bóng với mấy cái hình minh họa được không bạn??? xe mình xe wave rsx đang ngâm cứu để thay đèn....đang nghiêng về đèn led nhưng mà mắc quá...còn cái này thì thấy nhiều bác kêu nhiệt độ cao dễ hỏng chóa, nên hơi ngại
Mình mới choi 1 cai bong cho con dream của minh ne tên bóng Osram 12v 35/35w sáng hơn 50%
cho đia chỉ mail di minh mail may tấmm hình cho tham khảo

vuvandaidlk5

Tài xế O-H
Xe rsx110 tháo acquy ra vẫn nổ tại vì xe vẫn sạc đủ cho IC đánh lửa , còn xe rs100 có cuộn đánh lửa riêng nên không liên quan đến acquy
Xe bạn rs100 muốn đèn sáng hơn thì có thể lắp OSRAM Night Breaker 55/60w đi điện bình , sạc atila và kèm theo cả role cho bóng nữa , bạn yên tâm không sợ hết acquy .Cần mình hỗ trợ thì cứ đổ xăng cho mình nhé
Hỏi bác Juno bác chế sạc Atila vào thế nào bác chỉ em với ạ vì em thấy sạc Atila có 5 chân mà không biết đấu như thế nào. Bác có sơ đồ mạch điện Atila thì gửi cho em luôn thì càng tốt ạ.
Mail của em là vuvandaidlk5@gmail.com

v_tuan

Tài xế O-H
Mấy dòng xe wave mới bây h dùng bóng HS1 35w nên nếu muốn sáng hơn thì dùng bóng H4 55/60w tăng sáng 90 or 100% . dù sài điện máy hay bình thì cũng nên dùng dây nguồn riêng kéo từ bình or dây vàng điện máy dô role đến bóng. Còn công tắc đèn lấy nguồn điện bình để kích role.
mua bóng nếu ở sài gòn thì bạn wa đây : http://www.bikervietnam.com/bfrm/sh...xeon-3w-5w-10w-đèn-pha-Osram-Philips-gc-xenon

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
Chào các ace!!!

ACE tư vấn giúp em, muốn tăng độ sáng của em rs100 cần lên những gì. Em đi ban đêm ở quốc lộ ánh sáng kém, không nhìn rõ đường, nên bang xuống ổ gà không hà.:(

Cám ơn các ACE nhiều.
Thế cái bóng đèn cũ của bác đã dùng lâu chưa? nếu dùng lâu rồi có thể do bóng đèn đã già bóng nên tối. Nếu bác đã thay rồi mà vẫn tối thì bác độ lên đèn xenon khi có tiềm lực kinh tế! kiki

dreambikersg08

Tài xế O-H
mình lại không thích xeon, sợ mấy chú hugo lắm bác ah

Điều chỉnh pha đèn thế nào bạn???
...

Phần lớn xe số của Honda từ 2006 trở đi dùng bóng đuôi đèn chuẩn HS1 nên đã được định vị vào chóa chắc chắn, ko thể chỉnh nghiêng đầu bóng lên cao như đuôi M5 ở các xe đời cũ. Với đầu bóng nghiêng lên thì khi mở đèn chế độ cos(low beam), chúng ta có chùm ánh sáng cos ở gần vị trí xe khi lưu thông, giúp thấy rõ đường, chướng ngại vật. QL14 siêu tối, đi xe máy đêm mà đèn yếu thì sợ lắm.

Giả sử chóa bạn vẫn tốt, quan sát ko thấy đục, mờ. Bạn mở ốp nhựa xem phía sau chóa có 1 con ốc mà bên cạnh có chú thích chiều (UP, DOWN) khi xoay ko? Đó là ốc chỉnh độ lên xuống của chóa để có chùm sáng gần hay xa vị trí xe.

Nếu có thời gian rảnh, tự mò thì thử làm các bước như mình đề xuất ở đây trước khi mua bóng mới hoặc cục tăng sáng: http://www.oto-hui.com/threads/cach-dau-den-xe-may-sang-hon.31058.html#post-302221

Làm thử rồi cho mọi người cùng biết nhé.

Tranhoaison

Tài xế O-H
Thực ra đèn xenon đâu có sáng lắm các cụ ..nó chỉ chói mắt thôi chứ sáng gì ...các bác cứ lắp thêm cục tăng sáng ,,khoảng 60k là ok mà ,,sáng hơn nhiều đấy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi thì chế được cho con ngựa già của tôi một bộ pha cốt bằng đèn LED rồi. Về cơ bản là tạm ưng ý thôi vì nó sáng hơn hẳn đèn nguyên bản. Nhưng chắc cũng phải nâng cấp tiếp vì chưa mỹ mãn. Mất công lắm các bác ạ. Xe Wave dễ chế hơn vì không gian phía sau đèn rộng hơn Dream

tanluong_565

Tài xế O-H
Tôi thì chế được cho con ngựa già của tôi một bộ pha cốt bằng đèn LED rồi. Về cơ bản là tạm ưng ý thôi vì nó sáng hơn hẳn đèn nguyên bản. Nhưng chắc cũng phải nâng cấp tiếp vì chưa mỹ mãn. Mất công lắm các bác ạ. Xe Wave dễ chế hơn vì không gian phía sau đèn rộng hơn Dream
Bác cho em xem cái ảnh được không ạ??? Con ngựa già của em của là Waves 100 RS, em đang định thiết kế thêm 1 vài cái trang trí cho vui như Tốc độ động cơ bằng led... nhưng mới chỉ là ý tưởng :D Mà đèn em bjo cũng yếu mất rồi nên mún tham khảo đèn led ntn. Thanks bác nhiều!

Cai banh xe

Bác cho em xem cái ảnh được không ạ??? Con ngựa già của em của là Waves 100 RS, em đang định thiết kế thêm 1 vài cái trang trí cho vui như Tốc độ động cơ bằng led... nhưng mới chỉ là ý tưởng :D Mà đèn em bjo cũng yếu mất rồi nên mún tham khảo đèn led ntn. Thanks bác nhiều!
Tôi chỉ làm mỗi pha cốt thôi, chưa làm trang trí gì khác. Cũng muốn làm báo tua, nhưng đắt quá, tầm 2 triệu của Koso thì phải

hai_lua

Tài xế O-H
Cụ đã từng thay bóng cho xe cụ chưa? trên thị trường có nhiều lịa bóng cho ra độ sáng khác nhau và tuổi thọ khác nhau, nếu cụ đã thay rùi thì xem lại cái bóng nhà cụ đang dùng.
còn nếu chưa thay lần nào thì cụ kiểm tra đầu cực " - " accu, chổ này lâu ngày hay bị ra ten và làm tiếp xúc kém gây thiếu mát nen làm đèn mờ,
sẳn tiện cụ kiệm tra xem vị trí các giắc nối lâu ngày cũng bị ra ten nhé
nếu kiểm tra xong chưa thấy đủ sáng thì cụ nghĩ tới chuyện độ đèn

chúc cụ vạn sự như ý!

tanluong_565

Tài xế O-H
Tôi chỉ làm mỗi pha cốt thôi, chưa làm trang trí gì khác. Cũng muốn làm báo tua, nhưng đắt quá, tầm 2 triệu của Koso thì phải
Em thì thích tự làm (dù chính xác k cao, nhưng vui). Lúc xưa đi học em có học về lập trình, sơ sơ thôi, nhưng cũng mún lấn sân tí để trau dồi kiến thức thôi cụ ạ, chứ mua mới thực sự thì e k có khả năng :D

Cai banh xe

Cái Koso này trước vô Sài Gòn em thấy trong chợ Nhật Tảo có bán.Đầu tiên nó đòi 1.7 củ ,em mặc cả xuống 950k ,họ đồng ý rồi xong em không mua nữa :D
Bây giờ, bác có biết chỗ nào bán không? Không cứ phải Koso đâu, giá mềm mềm tý, vì cái xe của mình nó cũng mềm rồi. Khổ nỗi, nhà nghèo mà lại đú, không có cái kim tua như ô tô, thấy nó cứ kém tự tin

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên