Tăng áp A Coutie

locgay
Bình luận: 12Lượt xem: 1,003

locgay

Tài xế O-H
Em đang học môn Nguyên lý động cơ đốt trong. Thầy em có nói đến phần tăng áp bằng cách thiết kế đường ống nạp để tạo ra các sóng dương để dòng môi chất lưu thông tốt hơn. Các cụ có thể chia sẻ thêm hoặc có tài liệu về cái này cho em xin với.

mayxaydunghk

Tài xế O-H
Tạo lốc tức là tạo dong không khí với nhiên liệu di chuyển với tốc độ lớn để tăng khả năng hòa trộn hỗn hợp làm cho sự cháy được dễ dàng, hiệu suất nhiệt cao hơn

locgay

Tài xế O-H
Tạo lốc tức là tạo dong không khí với nhiên liệu di chuyển với tốc độ lớn để tăng khả năng hòa trộn hỗn hợp làm cho sự cháy được dễ dàng, hiệu suất nhiệt cao hơn
vậy mình tạo lốc bằng cách nào v cụ? Có phải thiết kế đường ống nạp mà nó ôm từ từ không tạo gấp khúc phải không cụ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em đang học môn Nguyên lý động cơ đốt trong. Thầy em có nói đến phần tăng áp bằng cách thiết kế đường ống nạp để tạo ra các sóng dương để dòng môi chất lưu thông tốt hơn. Các cụ có thể chia sẻ thêm hoặc có tài liệu về cái này cho em xin với.
Nếu bác học về ô tô, thì không gì hay bằng giáo trình của môn ấy cả. Của trường này không rõ thì mua sách của trường khác mà học thêm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên