Thắc mắc về hệ thống phanh ABS

quyth
Bình luận: 81Lượt xem: 8,145

Gianghv94

Tài xế O-H
Hihi em không nói bác sai.Theo em thì ABS xe vẫn trượt nhé(nhưng trượt trong một khoảng time rất ngắn).Còn ABS sẽ tác động (bóp nhả) ngay khi ta đạp chân phanh,không kể là gấp hay rà,đường xấu hay đẹp,trượt hay không trượt.hì em mới tiếp xúc với nghề có gì các bác góp ý nhé!thank
Trượt nó mới hoạt động chứ không trượt nó tác động làm gì?

Rr.Mazo

Tài xế O-H
Trượt nó mới hoạt động chứ không trượt nó tác động làm gì?
sao bác không chịu hiểu cho em nhỉ!Khi đạp chân phanh thì hệ thống ABS sẽ kích hoạt (bóp nhả) tránh cho bánh xe bị bó cứng dẫn đến trượt.chứ không phải trượt thì mới kích hoạt nhé!đợi đến lúc trượt mới tác động thì có ABS cũng bằng thừa.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
sao bác không chịu hiểu cho em nhỉ!Khi đạp chân phanh thì hệ thống ABS sẽ kích hoạt (bóp nhả) tránh cho bánh xe bị bó cứng dẫn đến trượt.chứ không phải trượt thì mới kích hoạt nhé!đợi đến lúc trượt mới tác động thì có ABS cũng bằng thừa.
Bác nhầm to, tôi đạp phanh, chẳng mấy khi ABS nó làm việc cả. Bác nghiên cứu lại về ABS nhé

duyquyet19

Tài xế O-H

KhacThang

Tài xế O-H
ABS cũng làm quãng đường phanh ngắn lại mà..Mình chỉ thắc mắc là ở tốc độ thấp thì ABS có hoạt động không? và làm sao hệ thông biết được là xe đang trượt lết để kích hoạt ABS??LATLEOOTOHUI

duyquyet19

Tài xế O-H
cụ cho em hởi tốc độ nào thì ABS hoạt động,hay là với mọi tốc độ vậy cụ
ABS chỉ hoạt động khi xảy ra hiện tượng bó cứng thôi, cò khi bình thường phanh mà ko lê lết thì ABS ko hoạt động, và nó nhận biết bó cứng hay ko là do các cảm biến trên các bánh xe gửi tín hiệu về ECU, rồi ECU xử lý xem có cần thiết kích hoạt ABS hay ko

KhacThang

Tài xế O-H
ABS chỉ hoạt động khi xảy ra hiện tượng bó cứng thôi, cò khi bình thường phanh mà ko lê lết thì ABS ko hoạt động, và nó nhận biết bó cứng hay ko là do các cảm biến trên các bánh xe gửi tín hiệu về ECU, rồi ECU xử lý xem có cần thiết kích hoạt ABS hay ko
mình biết là do cảm biến gửi về ECU rồi..nhưng là cảm biến về cái gì cơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên