Thắc mắc về hộp đen

T
Bình luận: 6Lượt xem: 1,273

tuan1993

Tài xế O-H
chào các cụ .sáng nay e làm 1con xe TOYOTA HILLUX D-4D đời 2006 bơm và kim bằng điện mà không nổ được .e kiểm tra sơ bộ thi bị mất điện kim phun .mà em kiểm tra tín hiệu từ ECU ra EDU ma không có .em dùng máy chẩn đoán Gscan thì không có lỗi .vào phân tích dữ liệu thì tất cả các cảm biến đều hoạt động binh thường .xe này có inmonijo mà không dùng nữa .e không biết có phả bị ECU hay la bị inmonijo nả .giờ em muốn kiểm tra xem đường inmonijo đó đa được xử lí triệt để chưa thì khiểm tra như thế nào ạ. các cụ ai biết xin chỉ dúp e vơi ạ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra hệ thống nhiên liệu chưa lắp kim quay ra ngoài xem có phun không xem áp xuất nhiên liệu là bao nhiêu rút ống hồi trren ống rain ra xem nhiên liệu có hồi về không không hồi về hoặc hồi về nhiều cũng không có tín hiệu phun đÂu do áp không đủ là mất phun trước tiên làm như vậy đã
Kim rò rỉ cũng không phun

tuan1993

Tài xế O-H
em cũng kiểm tra nhiên liệu rùi nả . có đầy đủ cả . cảm biến rai cũng báo áp suất nhiên liệu binh thương bác nả. em đang nghi bị hôp .bác có cách nào kiểm tra được ECU còn tốt hay không chi dúp em với nả

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em cũng kiểm tra nhiên liệu rùi nả . có đầy đủ cả . cảm biến rai cũng báo áp suất nhiên liệu binh thương bác nả. em đang nghi bị hôp .bác có cách nào kiểm tra được ECU còn tốt hay không chi dúp em với nả
Chính xác nhất là cắm hộp sang xe khác còn hoạt động tốt. Còn mọi phép đo cũng khó nói hết được bác ạ

cdtok8_luan

Tài xế O-H
Cụ thử kiểm tra lại cảm biến G và Ne xem sao? Hôm trước chỗ em có 1 còn vào hạ số, lúc lắp vào xong thì máy không nổ, kiểm tra thì kim không phun. Kiểm tra cảm biến Ne thì nó bị đứt dây. Nối lại thì máy nổ bình thường!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên