Thành lập hội thợ sửa xe gắn máy

sdc1412ss
Bình luận: 83Lượt xem: 15,486

hung dong anh

Tài xế O-H
Ðề: thành lập hội thợ sửa xe gắn máy

Chào tất cả các Anh em hai bánh và bốn bánh mình làm nghề xe máy cũng hơn mười năm rồi còn oto thì mới được bốn năm rất mong được giao lưu với mọi người

cuoideu

Tài xế O-H
Mình cũng xin được đăng ký tham gia hội.vì là lính mới mong anh em giúp đỡ
Nguyễn Lê Vinh 1988
Yahoo:nguyenle_vinh68
Mình đang học nghề sửa chữa xe gắn máy tại trường CĐ GTVT TW3 TPHCM
Tham gia học hỏi để phát triển nghề.Cám ơn

Diabay

Tài xế O-H
Chào các bạn.

Mình trước đây cũng làm nghề sửa xe máy, nay đang là thành viên của ngành Xe Máy Công Trình, cũng muốn được tham gia Hội Xe máy của các bạn để được giao lưu, chia sẻ và học hỏi thêm.

Tên: Lê Minh Đức. 64 tuổi. Đã về hưu.
Nơi ở và làm việc: Hà nội
Yh: dialanbay@yahoo.com.vn

Rất vui nếu được tham gia cùng các bạn.

* Nhân đây, mình cũng xin có 1 số ý kiến tham gia cùng các bạn như sau:

1- Việc thành lập Hội Xe máy là một ý tưởng rất hay, để anh em đồng nghiệp tăng điều kiện giao lưu, chia sẻ và học hỏi, trợ giúp lẫn nhau.
Đây cũng là một việc làm thiết thực để quảng bá rộng rãi, cuốn hút nhiều thành viên mới tham gia phát triển cho diễn đàn nói chung, và ngành Xe máy nói riêng.

2- Để Hội phát triển vững mạnh, bền lâu, thì phải có tổ chức Ban quản lý, phải đề ra những tiêu chí, phải có những quy ước cụ thể, và kế hoạch hoạt động trên trang này và họp mặt ở thực tế. Nếu thiếu tính Tổ Chức, thì dù có thành lập được, thì sinh hoạt sẽ bị rời rạc, Hội khó tồn tại và phát triển lâu bền được.

3- Khi đăng ký thành viên, các thành viên cần cho biết nơi mình ở hoặc làm việc, để tiện cho việc thông tin gặp gỡ giao lưu với nhau. Từ đó mới tạo thành tổ chức, và dễ trợ giúp cho nhau.

4- Đây là thành lập Hội Xe máy của trang OTO-HUI, do đó cần phải có người trong Ban quản lý Hội tham gia trong BQT của trang. Có thế thì mới điều hành được topic Hội được.

5- Tổ chức này là Hội, hay Câu Lạc Bộ... thì cần xem xét chi tiết hơn.

Do đã qua nhiều năm tham gia các Hội và diễn đàn, nên mình có một số kinh nghiệm. Nếu các bạn cần mình sẽ tham gia làm cố vấn giúp các bạn.

Chúc các bạn vui. Chúc Hội Xe máy được thành lập thành công và phát triển vững mạnh, lâu bền. Góp phần tích cực cho sự phát triển của OTO-HUI.

Thân ái.

Dang_Yamaha

Tài xế O-H
Ui! bác Diabay nhiệt tình quá. có gì bác chỉ giáo cho chúng cháu với nhé. mà sao thấy nhiều người đang ký vậy mà chẳng thấy gì nhỉ? chẳng nhẽ lại đánh chống bỏ dùi.

Diabay

Tài xế O-H
Ui! bác Diabay nhiệt tình quá. có gì bác chỉ giáo cho chúng cháu với nhé. mà sao thấy nhiều người đang ký vậy mà chẳng thấy gì nhỉ? chẳng nhẽ lại đánh chống bỏ dùi.

Ý tưởng này đã được nêu ra gần nửa năm rồi. Nhưng vì chưa có sự tổ chức nên không tiến triển được.

Hiện nay, trong số bạn đã đăng ký, mình thấy chúng ta khá thuận lợi vì trong số chúng ta có cả các Mod.

Vậy mình xin đề cử thầy dream2012Mod phuviet91 đại diện cho chúng ta làm Ban Tổ chức Lâm thời để tụ họp anh em.

Mình nghĩ nên tổ chức 1 cuộc gặp mặt đầu tiên, tại một địa điểm nào đó, đơn giản chỉ là cafe nước trà.
Với cuộc họp mặt này, chúng ta mới triển khai các công việc tổ chức lại được.

Các bạn thấy thế nào ?

Thân ái.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Ý tưởng này đã được nêu ra gần nửa năm rồi. Nhưng vì chưa có sự tổ chức nên không tiến triển được.

Hiện nay, trong số bạn đã đăng ký, mình thấy chúng ta khá thuận lợi vì trong số chúng ta có cả các SMod và Mod.

Vậy mình xin đề cử SMod phuviet91 và thầy-Mod dream2012 đại diện cho chúng ta làm Ban Tổ chức Lâm thời để tụ họp anh em.

Mình nghĩ nên tổ chức 1 cuộc gặp mặt đầu tiên, tại một địa điểm nào đó, đơn giản chỉ là cafe nước trà.

Các bạn thấy thế nào ?

Thân ái.
BQT luôn ủng hộ các bạn thành lập hội thợ sửa xe gắn máy .Có thể nói độ chín đã đủ và vấn đề chỉ còn là thời gian sớm hay muộn .Các bạn của ban xe máy là một bộ phận không thể tách rời của OTO - HUI.
Đại diện của ban xe máy lên kế hoạch thời gian tổ chức có thể là trù bị ,trước khi tổ chức chính thức để các thành viên biết thời gian và địa điểm tổ chức. Với sự nhiệt hyết của các thành viên . hội thợ sửa xe gắn máy thì thành công sẽ không nằm ngoài mong đợi của nhiều người.Chúc các bạn thành công khi tổ chức !

phuviet91

Tài xế O-H

Hiện nay, trong số bạn đã đăng ký, mình thấy chúng ta khá thuận lợi vì trong số chúng ta có cả các Mod.

Vậy mình xin đề cử thầy dream2012Mod phuviet91 đại diện cho chúng ta làm Ban Tổ chức Lâm thời để tụ họp anh em.

Các bạn thấy thế nào ?

Thân ái.
Chào cụ !
Để cho tiện xưng hô, cụ cho em gọi cụ là thầy được không ạ !
em muốn cuối tuần này được mời thầy và cụ dream 2012 ly cafe . ,
Em ở Đông Anh ,Hà Nội.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên