Thảo luận bệnh bó phanh CDX

oto16ahn
Bình luận: 17Lượt xem: 2,358

oto16ahn

Tài xế O-H
Chào các cụ !
năm ngoái em đã gặp 1 trường hợp xe bị lỗi động cơ xong chủ xe nhờ xử lý cái bệnh bó 2 phanh trước của CDX . Em cũng đã tháo ra thì má phanh hết em thay mới , chạy test nhưng không được bệnh vẫn vậy.em tiếp tục thao 2 quả piston phanh ra thì cả 2 quả đều mới và đẹp k có hiện tượng gì em thay cupen thay tổng phanh xong cũng không được . giải quyết xong bệnh lỗi động cơ thì em mang xe qua 1 xưởng nhờ khám bệnh bó phanh thì gara đó đã xử lý ok nhưng giấu nghề chỉ nói xả air là được .
Hiện em nhận 1 con CDX nhưng chỉ bị bó 1 bánh bên lái, các cụ thảo luận cùng em ban bệnh này trên CDX ạ .
Cảm ơn các cụ !

vandinhtoi_89

Tài xế O-H
bó phanh có nhiều trường hợp nhưng chủ yếu là phần cơ và phần thủy lực, cái này không có gì mà giấu nghề cả trường hợp bác gặp là bị phần cơ, đó chính là ắc phanh bị kẹt khi đạp phanh thì ăn nhưng không hồi về được dẫn đén bó phanh cháy má phanh đỏ đĩa phanh.khắc phục lại đơn giản thôi bác tháo 2 cái ắc ra vệ sinh sạch sẽ rồi bôi một lớp mỏng mỡ láp hay mỡ bò sau đó đưa vào rồi rút ra rút vào thấy nhẹ tay là được

oto16ahn

Tài xế O-H
bó phanh có nhiều trường hợp nhưng chủ yếu là phần cơ và phần thủy lực, cái này không có gì mà giấu nghề cả trường hợp bác gặp là bị phần cơ, đó chính là ắc phanh bị kẹt khi đạp phanh thì ăn nhưng không hồi về được dẫn đén bó phanh cháy má phanh đỏ đĩa phanh.khắc phục lại đơn giản thôi bác tháo 2 cái ắc ra vệ sinh sạch sẽ rồi bôi một lớp mỏng mỡ láp hay mỡ bò sau đó đưa vào rồi rút ra rút vào thấy nhẹ tay là được
con trước em cũng đã bảo dưỡng lại ắc,thay má,thay cuppen thay cả tổng cũng không đc cụ ạ .

vandinhtoi_89

Tài xế O-H
còn 1 trường hợp nữa là bị cong ắc bác kiểm tra chưa, cụ thử thế này coi được không nhé tháo bánh xe ra nới 1 con bulong ắc ra sau đó nhờ người đạp giữ phanh rồi quay thử đĩa sau đó nhả ra rồi quay coi được không. sau đó siết lại con bulong ắc rồi làm tương tự coi lúc nhả chân phanh ra rồi có quay đĩa đc ko nếu ko quay đc hoặc quay quá nặng thì kiểm tra lại 2 con ắc coi. có gì ko phải bác cứ chém nhé

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Bệnh này em gặp rồi , sắp hết bố thắng xe chạy không bị pó , sau khi thay bố thắng mới thì bị pó , lắp bố cũ không bị , trường hợp này bị phình pittong cụ ạ , nó vật em ra ruộng luôn , mượn pittong xe khác sang thì hết , hy vọng cụ bị giúng em.

colekeobua

Tài xế O-H
khuyến cáo : vì pitong phanh trc của dòng này làm bằng phíp,
lên k dãn lở tốt như kim loại lên hay bị bó.
khác phục: bác bác đo đường kính cua piton và tim pinton sắt.E đã thay toàn bộ pinton sắt phù tùng của huyndai( e wen k nhớ dõ là xe gì) đảm bảo k bao giờ bị bó .

bathinh

Tài xế O-H
cũng có thể đơn giản là 2 miếng đệm ở 2 đầu của má phanh cụ lắp lộn.trên xuống dưới.dưới lên trên rồi.làm khi phanh xong nó không hồi về được.e đã gặp.cụ xem cái miếng này ở hình này ạ

doducdao92

Tài xế O-H
khuyến cáo : vì pitong phanh trc của dòng này làm bằng phíp,
lên k dãn lở tốt như kim loại lên hay bị bó.
khác phục: bác bác đo đường kính cua piton và tim pinton sắt.E đã thay toàn bộ pinton sắt phù tùng của huyndai( e wen k nhớ dõ là xe gì) đảm bảo k bao giờ bị bó .
cụ có thể giải thích cho ae hiểu rõ hơn quả pittong nó bị làm sao mà gây lên bó phanh ko ạ . cụ anhchàngbibibi giải thích khó hiểu quá .thanks cụ trc

Ferrari599

Tài xế O-H
Chào các cụ !
năm ngoái em đã gặp 1 trường hợp xe bị lỗi động cơ xong chủ xe nhờ xử lý cái bệnh bó 2 phanh trước của CDX . Em cũng đã tháo ra thì má phanh hết em thay mới , chạy test nhưng không được bệnh vẫn vậy.em tiếp tục thao 2 quả piston phanh ra thì cả 2 quả đều mới và đẹp k có hiện tượng gì em thay cupen thay tổng phanh xong cũng không được . giải quyết xong bệnh lỗi động cơ thì em mang xe qua 1 xưởng nhờ khám bệnh bó phanh thì gara đó đã xử lý ok nhưng giấu nghề chỉ nói xả air là được .
Hiện em nhận 1 con CDX nhưng chỉ bị bó 1 bánh bên lái, các cụ thảo luận cùng em ban bệnh này trên CDX ạ .
Cảm ơn các cụ !
cụ xem lại đoạn ống tuy ô cao su gần cụm phanh .có khi cao su kém chạy một thời gian nở ra.khi mình đạp thì lực mạnh dầu xuống được nhưng hồi về kém dẩn đến bó phanh cụ ah.

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Cách đây mấy hôm em cũng đã làm 1 e Cruize bị bó phanh bánh trước bên phụ.

Xe vào xưởng chủ xe yêu cầu thay bộ má phanh trước. Khi tháo ra kiểm tra em thấy má bên lái còn 2/3 mà má phanh bên phụ lại hết Nên em nghĩ đến trường hợp bị bó phanh trước phụ nên má phanh nhanh hết. Em Vẹ sinh 2 ác phanh vệ sinh pít tông phanh thay cuppen lắp má phanh mới vẫn pó. Cuối cùng thì rằng là mà pít tong phanh bị nở các cụ ạ. Mà em không phát hiện ra người phát hiện ra là chú thợ tiện ở gần xưởng em chú đo rồi vớt lại pit tông phanh lắp vào hết bó.

mcloren007

Tài xế O-H
Theo mình thì tình trạng bó 2 phamh trước đầu tiên phải kiểm tra bi xong đến ắc phanh rồi đến pittong phanh cuối kiểm tra bộ chia dầu phanh mà không hết chỉ còn tổng phanh không hồi hoạc lỗi hệ thống abs

oto16ahn

Tài xế O-H
hnay em đã khám chỉ phán bệnh rồi về vì k lấy đc đồ thay.xe mới còn nguyên bản các cụ ạ,em tháo ra vệ sinh lại ắc kiểm tra soi kĩ thì thấy pit tong bị xước 1 vệt quanh pit tong lên em phán pải thay cái pistong đó,em nhấc 1 má phanh ra ép pit tong thấy nặng trịch,nhả vú air vẫn thế .em lại đang dự ở cả cái moay ơ nữa chứ k chỉ ở pitong.em hỏi lấy đồ thì k bán rời pitong mà pải mua cả cum 4trieu. lên chưa làm triệt để hnao thay và test xong em sẽ post kết quả ah

truongphonghp

Tài xế O-H
hnay em đã khám chỉ phán bệnh rồi về vì k lấy đc đồ thay.xe mới còn nguyên bản các cụ ạ,em tháo ra vệ sinh lại ắc kiểm tra soi kĩ thì thấy pit tong bị xước 1 vệt quanh pit tong lên em phán pải thay cái pistong đó,em nhấc 1 má phanh ra ép pit tong thấy nặng trịch,nhả vú air vẫn thế .em lại đang dự ở cả cái moay ơ nữa chứ k chỉ ở pitong.em hỏi lấy đồ thì k bán rời pitong mà pải mua cả cum 4trieu. lên chưa làm triệt để hnao thay và test xong em sẽ post kết quả ah
cụ lắp pittong e này phải để ý nhé sin chặn dầu của nó có chiều cả đấy lắp ngược e đảm bảo với cụ là bị bó

NangNguyen

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Cảm ơn các cụ ![/quot
bac ep piston ma no hk zô thì tháo ra ve sinh thay cọng xim là hết mà trong hãng người tay đâu thay xim thay cả heo luon mà,bị xim hk lẽ thay cả con heo ak?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên