Thảo luận khi khởi động xe, máy thời xưa

nobita_1011
Bình luận: 11Lượt xem: 1,350

nobita_1011

Tài xế O-H
em xem phim thời xưa, thấy anh tài đang lái oto thì dừng xe, chạy xuống ruộng múc nước lên đổ vào xe, xong chạy tiếp. khói đen nghi ngút.
nhớ lại cái máy tuốt lúa cách đây 5 năm, bác tuốt lúa múc nước đổ vào máy tuốt liên tục, đang tuốt lúa mà chết máy- lại múc đổ vào.

em xin hỏi anh chị, đổ nước vào để làm gì, nguyên lý hoạt động của động cơ?, bây giờ không phải mồi nước nữa thì phải?...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em xem phim thời xưa, thấy anh tài đang lái oto thì dừng xe, chạy xuống ruộng múc nước lên đổ vào xe, xong chạy tiếp. khói đen nghi ngút.
nhớ lại cái máy tuốt lúa cách đây 5 năm, bác tuốt lúa múc nước đổ vào máy tuốt liên tục, đang tuốt lúa mà chết máy- lại múc đổ vào.

em xin hỏi anh chị, đổ nước vào để làm gì, nguyên lý hoạt động của động cơ?, bây giờ không phải mồi nước nữa thì phải?...
Các vị ấy múc nước để đổ vào két nước thôi, vì nó bị sôi nên hao nước mà

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em cũng nghĩ như vậy. Nhưng nếu nó bó kẹt thì sẽ bị dính chặt đồng thời làm cho các chi tiết tiếp xúc nhau bị xước ( kiểu như bị luppe vậy ). Thế thì hỏng động cơ còn gì?
Khi nó nguội thì hết kẹt bác ạ. Có bị xước thì vẫn phải chạy tiếp mà

nobita_1011

Tài xế O-H
không ạ... m tuốt lúa bị chết thật . rồi thì cái bác ấy cũng phải tu lại ý mà
kết lại là đổ nước vào chỉ để làm mát thôi ạ.. :))
vậy tại sao trước khi chạy lại phải đổ thêm nước.. :D. em cứ tưởng nó mồi cái gì cơ :D
nguyên lí em mù tịt. :(

dick2311

Tài xế O-H
không ạ... m tuốt lúa bị chết thật . rồi thì cái bác ấy cũng phải tu lại ý mà
kết lại là đổ nước vào chỉ để làm mát thôi ạ.. :))
vậy tại sao trước khi chạy lại phải đổ thêm nước.. :D. em cứ tưởng nó mồi cái gì cơ :D
nguyên lí em mù tịt. :(

Phải đổ thêm nước vì lý do hết nước chứ sao bác.

Lúc trước lúc thời sinh viên. Em cũng lái máy kéo 1 thời gian. Sáng nào khởi động máy mà chả phải nhòm vào két nước xem còn nước không rồi đổ thêm vào. Chả hiểu sao mà hôm nay đổ đầy mai nó lại vơi. ;))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên