thảo luận nguyên nhân nào dẫn đến chảy dầu nắp dàn cò

X
Bình luận: 5Lượt xem: 1,845

xebo

Tài xế O-H
kính các cụ,e đang làm e gentra bị chảy dầu gioong nắp dàn cò,e nhận thấy dòng daewoo/chevrolet hầu như xe nào cũng bị chảy dầu gioong nắp dàn cò,đời mới hay cũ cũng thế cả,thay mới cũng chỉ vài tháng là lại bị,các cụ nào có cao kiến nào khắc phục cho nó được lâu lâu k các cụ

hondacuper

Tài xế O-H
những dòng xe sản xuất cho thị trường việt nam tôi thấy rất tồi, thứ nhất vì tiền nào của ấy thứ 2 là nhà sản xuất tôi thấy không tôn trọng tốt khách hàng việt nhiều khi sửa xe đi xử lý hậu quả rất chi là mệt mà không biết làm sao.

tranquynhnd

Tài xế O-H
Gioăng nắp dàn cò cuả dòng dewoo có lưỡi làm kín thường to và dài mà lại là lưỡi đơn nên khi nắp hay bị nghiêng gioăng lên hay chảy dầu trong khi những dòng khác thường là lưỡi kép nhỏ (vì tiếp xúc dạng đường thì kín hơn tiếp xúc dạng mặt) nên làm kín tốt hơn và cũng ít sảy ra sai sót khi nắp hơn đây là lỗi thiết kế thôi cụ ạ

oto16ahn

Tài xế O-H
Lâu ngày roăng bị cứng nó kém thì rỉ dầu cụ ạ .em cũng thay nhiều rồi k những daewoo mà em thấy cả innova cũng hay bị nữa

TUBUI

Tài xế O-H
kính các cụ,e đang làm e gentra bị chảy dầu gioong nắp dàn cò,e nhận thấy dòng daewoo/chevrolet hầu như xe nào cũng bị chảy dầu gioong nắp dàn cò,đời mới hay cũ cũng thế cả,thay mới cũng chỉ vài tháng là lại bị,các cụ nào có cao kiến nào khắc phục cho nó được lâu lâu k các cụ
em nghĩ các cụ cứ quan trọng hóa vấn đề
riêng em thì khi thay ron này thì em mua chai keo silicon apolo(40k) sau đó dán vào nắp cò>ịn ron vào>chét keo mặt dưới .gắn vào thế là cả nhà cùng vui...
-em đã làm nhiều rồi,bảo đảm chạy tới khi làm máy ko xì oil trừ khi có cụ thợ nào tháo ra thôi

AutoDalat

Tài xế O-H
Theo em thì có lẽ do cách thiết kế ron và chất liệu làm ron hơi kém nên độ bền không cao. Anh em chém tiếp nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên