thay cảm biến abs vẫn báo lỗi không xóa được

hakhanh
Bình luận: 33Lượt xem: 5,432

haiphuc

Tài xế O-H
Hinh như dòng nayg ko phải cài đặt lại thì phai...mình thay innova cũng ko phải cài đặt lại...có khi nào bị đứt dây ko cụ.

garahungduc

Tài xế O-H
các cụ giúp em với.em có con vios đời 2009 báo lỗi(open or short in rear speed sensor RH circuit.em đã thay cảm biến sau bên phụ rồi xóa lỗi nhưng vẫn không hết đèn abs các bác giúp em với ạ em cảm ơn
thay cảm biến mà ko xóa dược lổi thì cụ xem lại dây có dứt không . vò data xem nó báo dử liệu thế nào

phaocoi

Tài xế O-H
Kì lạ là nhiều bác cứ thấy báo lỗi chỗ nào là thay luôn chỗ đó ít ra cũng phải kiểm tra nhưng cái liên quan đến nó đã chứ :(

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kì lạ là nhiều bác cứ thấy báo lỗi chỗ nào là thay luôn chỗ đó ít ra cũng phải kiểm tra nhưng cái liên quan đến nó đã chứ :(
Thì bác phải hiểu là công nghệ cao nó thế. Có máy chỉ rồi, chỉ cần biết tiếng Anh là thành thợ giỏi, không cần gian khổ làm gì. Rất nhiều bác đang như vậy, bác ạ

tranlong1989

Tài xế O-H
CỤ kiểm tra lại dây dẫn,zắc nối về cụm abs và kiểm tra kỹ lại con cảm biến xem khi thay vào có bị kênh lên k nhé! chúc cụ sớm tìm ra bệnh của e nó .

truongphonghp

Tài xế O-H
Gần như hầu hết các cảm biến trên xe đều được nuôi với điện áp quy chiếu là 5 V cụ àh. Và cảm biến tốc độ cũng k ngoại lệ.
E hỏi riêng E này thôi vì e moéi làm xe này xong mà đo điện áp ra duwới giắc cảm biến khi chìa khóa ở vị trí ON có 1V thôi ạ E báo thay cảm biến k biết có đúng k hi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
không phải là sao bác? vì em đã đo kiểm cảm biến này ở INOVA rồi khi rút giắc ra thì khoảng 0,9v đấy bác ạ. mặc dù cảm biến là điện từ nhưng khi rút giắc ra đo vẫn có điện từ ECU ABS xuống. còn vì sao có điện áp này em vẫn chưa rõ.
Hệ thống ABS Innova dùng cảm biến tốc độ bánh xe loại cuộn dây phát xoay chiều, còn Vios dùng loại từ trở bác ạ. Loại từ trở thì có nguồn nuôi để phát tín hiệu, còn loại cuộn dây thì không cần nguồn

tuanneo0811

Tài xế O-H
dạ cảm ơn cụ. cụ làm em "mở mang " tầm hiểu biết ra nhiều :v
ECU nhận tín hiệu từ cảm biến gửi về là tín hiệu điện áp, để biết được tín hiệu này có giá trị bằng bao nhiêu thì ECU cấp 1 tín hiệu 5V đến cảm biến và dùng tín hiệu này để so sánh với giá trị nhận được. Điện áp ma ECU gửi đen cảm biến gọi là điện áp quy chiếu cụ àh.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Cụ cho nhà cháu hỏi nguồn xuống giắc cảm biến có phải là 1v không ạ?
Đây là thông số của của nó, từ 8-14v, cụ tham khảo :

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Hệ thống ABS Innova dùng cảm biến tốc độ bánh xe loại cuộn dây phát xoay chiều, còn Vios dùng loại từ trở bác ạ. Loại từ trở thì có nguồn nuôi để phát tín hiệu, còn loại cuộn dây thì không cần nguồn
đúng vậy bác. INNOVA là lại điện từ phát ra điện áp xoay chiều nhưng khi bác dùng xe bật khóa ON đi điện áp DC ở giắc điện thì vẫn có điện áp 0,9v bác ạ. hôm nào bác thử đo xem có đúng không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên