thay cảm biến abs vẫn báo lỗi không xóa được

hakhanh
Bình luận: 33Lượt xem: 5,442

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
đúng vậy bác. INNOVA là lại điện từ phát ra điện áp xoay chiều nhưng khi bác dùng xe bật khóa ON đi điện áp DC ở giắc điện thì vẫn có điện áp 0,9v bác ạ. hôm nào bác thử đo xem có đúng không?
Cái điện áp đó để kiểm tra thôi ạ, không quan trọng lắm. Kể cả có đo, thì cũng không dám quyết gì nhờ cái số đó cả, nó không chính tắc

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cái điện áp đó để kiểm tra thôi ạ, không quan trọng lắm. Kể cả có đo, thì cũng không dám quyết gì nhờ cái số đó cả, nó không chính tắc
đúng là không thể xác định được cảm biến nhưng có thể xác định được dây dẫn có hở mạch không? em cũng nghĩ nó dùng để kiểm tra mà không có tài liệu nói rõ nên chảng giám nói.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
đúng là không thể xác định được cảm biến nhưng có thể xác định được dây dẫn có hở mạch không? em cũng nghĩ nó dùng để kiểm tra mà không có tài liệu nói rõ nên chảng giám nói.
Nhờ nó mà hộp điều khiển phát hiện được lỗi của cảm biến tốc độ

phutran120

Tài xế O-H
cắm máy vào chạy data steam 4 bánh đi cụ, chạy xem cảm biến 4 bánh nó có hoạt động ko. Mà hình như lỗi của cụ đưa ra ko phải là do cảm biến thì phải. kiểm trâ lại dây dợ đi đã nhé. Chúc cụ thành công

hakhanh

Tài xế O-H
em cảm ơn tất cả các bác.em làm xong nhưng quên chưa vào được hôm nay em mới lên.em cũng đã đo dây và đo điện.đều ok nhưng vẫn không được.em lần mò mai đến tối thì cũng ok.đó là tiếp xúc của giắc cắm vào abs nó là giắc chân kim rất nhỏ và bi move lên không nhận được tín hiệu của abs về ecu nên máy vẫn báo abs.em cảm ơn tất cả các góp ý của mọi người

MrBuukt

Tài xế O-H
các cụ giúp em với.em có con vios đời 2009 báo lỗi(open or short in rear speed sensor RH circuit.em đã thay cảm biến sau bên phụ rồi xóa lỗi nhưng vẫn không hết đèn abs các bác giúp em với ạ em cảm ơn
bác kiểm tra dây dẫn, rắc cấm có đúng kích thước, loại của nó ko nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên