Thay thế bugi

V
Bình luận: 12Lượt xem: 1,829

antrungan

Tài xế O-H
nắp chung được nếu là cùng loại chân ngắn ( đa phần các xe ) hoặc chân dài ( Inova ....) với nhau , trừ 1 số xe kén buzi thì phải mua hàng chuẩn của hãng , mua hàng ngoài hay bị nổ như bỏ máy ( huyndai - Get ).....

manhdung1982

Tài xế O-H
Bugi chân giống nhau nhưng không phải loại nào cũng lắp đc cho nhau.vì có loại bugi có trở và k co trở.có bugi nóng và bugi lạnh,để lắp ở những vùng có nhiệt độ# nhau.

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
mọi người có thể thông nao? cho em . bugi có điện trở . và bugi ko có điện thờ . phải kiểm tra như thế nào . hAY là phải nhìn như thế nào . để nhận biết đc ạ

nhantam

Tài xế O-H
tốt nhất là cụ nên lắp đúng chị số ỏ con buzi cụ thay ra,
em dính mấy lần lắp thì lắp dc nổ galangti ko có hiện tượng gì khi chạy thì mới biết
chị số của buzi khác nhau nổ khác nhau bác ạ,

nghja

Tài xế O-H
tuỳ từng loại xe lắp dc 1 số khác lắp ko đúng loại sai điện trở buzi toi luôn sang bobin nặng thì chết hộp

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
chỗ e có bạn lấp sai điện trở của bugi nổ máy mất hết điện tablo tháo ra cụt luôn chấu bugi vào mặt máy nguy hiểm lắm

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi bugi có thể lắp lẫn các hãng được không ạ. có vì sao, không vì sao
hãng không quan trọng
thay đúng chủng loại
nóng hay lạnh
sứ
số ren
bước ren
điện cực platium hay iradium
loại điện cực thường dễ sử dụng
một số loại xe dòng xe cần phải bugi có điện cực pla hay ira không là đánh lửa không tốt
với bugi thường cần kiểm tra và điều chỉnh khe hở
với bugi bạch kim thì không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên