Thời gian thay ống dầu thủy lực

N
Bình luận: 12Lượt xem: 1,779

Nangvicoston

Tài xế O-H
Em thì chưa thấy tài liệu nào ghi thời gian thay thế là bao lâu. Nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố:
1. Ống là loại gì? Tàu hay tư bản.
2. Ống sử dụng với áp suất nào? Ống 4 lớp thép sử dụng có áp suất ở 150 bar thì khác với 250 bar.
3. Tần suất sử dụng máy như nào.
4. Nhiệt độ môi trường làm việc.
5. Cách lắp ráp khi mới lắp ống có bị xoắn, vặn không.
6.......
Tóm lại tùy vào điều kiện kinh tế và cách quan sát như nếu có hiện tượng ống bị phồng, rộp vỏ,....thì ta thay. Và luôn dự phòng là ok.

nguyen2011

Tài xế O-H
Em thì chưa thấy tài liệu nào ghi thời gian thay thế là bao lâu. Nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố:
1. Ống là loại gì? Tàu hay tư bản.
2. Ống sử dụng với áp suất nào? Ống 4 lớp thép sử dụng có áp suất ở 150 bar thì khác với 250 bar.
3. Tần suất sử dụng máy như nào.
4. Nhiệt độ môi trường làm việc.
5. Cách lắp ráp khi mới lắp ống có bị xoắn, vặn không.
6.......
Tóm lại tùy vào điều kiện kinh tế và cách quan sát như nếu có hiện tượng ống bị phồng, rộp vỏ,....thì ta thay. Và luôn dự phòng là ok.
Mình đang bảo trì dòng máy đào Komatsu PC 800
ống của bên mình thì toàn xài ống hãng Komatsu
Máy chạy 1 ngày 3 ca 1 ca 8 tiéng
mình muốn biết khảng thời gian để thay thế chứ nếu làm ca đêm mà bục ống thì chảy nhớt nhiều quá

bomva

Tài xế O-H
theo tiêu chuẩn thì là 10.000h thay mới hoàn toàn (theo mấy ông tây).còn TCVN thì khi nào nổ thì thay mới !!!

tuananh0589

Tài xế O-H
bác chủ thớt cứ lo không đâu . nếu sợ chảy mất dầu nhiều thì mua sẵn cái can hứng dầu đi ,chứ với việt nam mình thì biết sao được , tiết kiệm là trên hết . còn muốn bền thì chịu khó vệ sinh máy cho xanh . lắm con bùn đất bám ghê người .

tomo

Tài xế O-H
Thông thường ống dầu RIn theo xe thì rất tốt sài khi nào có hiện tượng hư như răn nứt vỏ ống hoặc rò rỉ dầu mới thay, nhưng theo nhà sản xuất khoảng 2 năm thì thay thế. Nhưng ống mình đã thay thế rồi có khi sài vài tháng đã bị hỏng.

nmtuan3110

Tài xế O-H
theo em thì cụ nên hỏi cái thằng bán máy ấy. còn ko có thể liên lạc với đại diện của hãng tại VN để họ tư vấn. chứ mỗi hãng 1 kiểu biết đâu mà nói liều được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên