Thước lái điện xe hyundai i30

panda_gmb
Bình luận: 36Lượt xem: 11,084

phanviet

Tài xế O-H
bác cứ tháo thước lái ra kiểm tra.
- ở đuôi chuột có 2 bạc đạn, bạn kt 2 bac đạn đó thử.
- kiểm tra bạc lót của ti thước lâu ngày nó bị mòn.(bên phải)
_ kiểm tra răng của đuôi chuột va ti thước, nó mòn quá cũng phát ra tiếng kêu.
[MERGETIME="1420377796"][/MERGETIME]
Chỗ e cũng thay thước lái thui.nó bị mòn bạc của thước đó cụ ah. sửa ko đc lâu đâu!Chúc cụ chén em nó ngon!
ai nói hư bạc sửa k dc9 hả cụ. lấy cục phôi nhựa đem ra thợ tiện là xong
[MERGETIME="1420377807"][/MERGETIME]
Chỗ e cũng thay thước lái thui.nó bị mòn bạc của thước đó cụ ah. sửa ko đc lâu đâu!Chúc cụ chén em nó ngon!
ai nói hư bạc sửa k dc9 hả cụ. lấy cục phôi nhựa đem ra thợ tiện là xong

tringuyen

Tài xế O-H
Bệnh này bên em làm hoài, làm một phát hết luôn, bao sài luôn, nếu bác ở Hồ Chí Minh thì ghé Hyundai Tiên Phong nhé! xe bác bị bể cao su giảm chấn moto trợ lực lái.
bác này có làm ở Tiên Phong ko đó, mạnh dzữ....[DOUBLEPOST=1420643776,1420643617][/DOUBLEPOST]
Chào các cụ!
Em vô vấn đề luôn ạ.hôm nay xưởng chỗ em có khách mang qua con hyundai i30 bệnh của xe là khi quay vô lăng thì có tiếng kêu " cộc cộc..cộc" nhỏ.em nhìn trên tap lô thì ko thấy báo lỗi gì cả.nên em tiến hành tháo vô lăng và cụm điều khiển thước lái ra.em kiểm tra các bạc đạn ở cụm điều khiển thước thì vẫn tốt nên chỉ thêm ít mõ bò vô thôi.em gắn lại vẫn còn bệnh.
Em tháo luôn duôi chuột kiểm tra 2 đầu bạc đạn chữ thập thì bạc dạn vẫn tốt ạ.
Giờ em nghi ngờ cụm điều khiển thước thôi.mà em chưa có kinh nghiệm xửa thước điện xe này.em xin các cụ có kinh nghiệm nhiều về thước điện chỉ giáo cho em với ạ.
bệnh này đối với I30 và kia forte giống nhau 99% là bể cao su giảm chấn trong motor lái điện, bác tháo motor trên trụ lái ra sẽ thấy nhé, thay cao su mới là hết bệnh ak, nhớ calip lại góc lái là dc, bệnh này trên diễn đàn cũng nói nhìu r mà

panda_gmb

Tài xế O-H
bác này có làm ở Tiên Phong ko đó, mạnh dzữ....[DOUBLEPOST=1420643776,1420643617][/DOUBLEPOST]
bệnh này đối với I30 và kia forte giống nhau 99% là bể cao su giảm chấn trong motor lái điện, bác tháo motor trên trụ lái ra sẽ thấy nhé, thay cao su mới là hết bệnh ak, nhớ calip lại góc lái là dc, bệnh này trên diễn đàn cũng nói nhìu r mà
dạ đúng vậy bác. nhưng thread của em nó lâu lắm rồi cụ ah.

Huuha1619

Tài xế O-H
Chào các cụ!
Em vô vấn đề luôn ạ.hôm nay xưởng chỗ em có khách mang qua con hyundai i30 bệnh của xe là khi quay vô lăng thì có tiếng kêu " cộc cộc..cộc" nhỏ.em nhìn trên tap lô thì ko thấy báo lỗi gì cả.nên em tiến hành tháo vô lăng và cụm điều khiển thước lái ra.em kiểm tra các bạc đạn ở cụm điều khiển thước thì vẫn tốt nên chỉ thêm ít mõ bò vô thôi.em gắn lại vẫn còn bệnh.
Em tháo luôn duôi chuột kiểm tra 2 đầu bạc đạn chữ thập thì bạc dạn vẫn tốt ạ.
Giờ em nghi ngờ cụm điều khiển thước thôi.mà em chưa có kinh nghiệm xửa thước điện xe này.em xin các cụ có kinh nghiệm nhiều về thước điện chỉ giáo cho em với ạ.
Cái này cụ chạy trên đường bê tông kêu trên vô lăng cộc cộc thì cụ tháo trợ lực điện ra thay cao su đầu moto.đệm thêm 1gioăng chỉ ở dưới vòng bi gần 2con ốc 24nhất là ok.chúc cụ thành công

baba8718

Tài xế O-H
Em đọc comment hay quá. Mấy bác tài thật. Em có cái trợ lực điện toyota mà đấu dây khó khăn quá. Do mua về để chế mô hình. Xin hỏi các bác các dây nhỏ trong hình đấu sao>>>

Khoaho

Tài xế O-H
Bệnh này bên em làm hoài, làm một phát hết luôn, bao sài luôn, nếu bác ở Hồ Chí Minh thì ghé Hyundai Tiên Phong nhé! xe bác bị bể cao su giảm chấn moto trợ lực lái.
Bác có thể cho e sdt được không. Xe e đang bị kêu lọc cọc khi qua đường gồ ghề mặc dù đã thay thước lái. Làm mới hết dàn gầm

Khoaho

Tài xế O-H
Dạ kiểm tra hết rồi a. E thay moi het luon roi. E nghe tieng loc coc ở trụ vô lăng. Ma mo ra cao su giam chan trong tro luc dien van con tot.thợ dan gam cung bo tay.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên