Tiếng kêu lụp cụp khi bẻ lái hoặc thắng xe Mercedes E200K 2006

L
Bình luận: 18Lượt xem: 4,441

linhautonet

Tài xế O-H
E đang chạy E200K 2006, mới thay thước lái và một số phụ tùng khác bên Haxaco. E phát hiện thỉnh thoảng có tiếng kêu 'lụp cụp", cảm giác ở chân đạp thắng mỗi khi bẻ lái hoặc đạp thắng (hiện tượng này không thường xuyên). E đã mang đến Haxaco để kiểm tra lại nhưng nay đi vẫn như vậy. Bác nào có khả năng bắt bệnh thì giúp e với!

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:5: Bác kiểm tra bạc đạn phuộc chưa!? khả năng tiếng kêu nằm ngay ti bạc đạn phuộc rất cao đấy ( vì bị lổi này nhình và kiểm tra bằng mắt thường khó phát hiện ).
Chúc bác sớm tìm ra bệnh nang y của vợ hai nhé!:5:

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Các bạn chú ý chủ xe cung cấp thông tin là tiếng kêu xuất hiện khi đánh lái hoặc khi phanh. Như vậy là khi có tác động lực lên bánh xe mới có tiếng kêu. Vì vậy có khả năng tiếng kêu phát ra ở hai khu vực: Trục láp hoặc Bi moay ơ bánh xe.

Se7venlov3

Tài xế O-H
nguyên nhân là do chỗ nối càng trước và khung bị bẹp nên khi đi nó cọ đi cọ lại gây tiếng kêu... lôi ra nắn nó ra la đc

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Cảm ơn bạn đã nêu ra một trường hợp cụ thể. Nhưng không phải tất cả các xe có tiếng kêu ở khu vực đó là do càng trước bị bẹp.

ezup

Tài xế O-H
Tiếng lụp cụp khi đánh lái và đạp thắng, em nghĩ đạp thắng thì bác kiểm tra phanh nhé, có thể mòn nên phát sinh tiếng kêu, còn đánh lái kêu thì bác kiểm tra các khớp nối của trục truyền động bác nhé

test

Tài xế O-H
Bạn thay những phụ tùng gì?
Tiếng kêu lụp cụp phát ra từ đâu và lúc nào thật chính xác, mình chỉ cho cách xử lý.

ThongNguyen88

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại rotuyn đi, lần trước xe em cũng có tiếng kêu như thế, đánh lái tại chỗ cũng có thể nghe được, thay rotuyn là hết thôi.
Chúc bác sớm chữa hết bệnh cho vợ 2!

tronganh6691

Tài xế O-H
bác kiểm tra bạc đạn bán trục thử xem, bể đạn cũng là nguyên nhân gây tiếng kêu khi bẽ lái, cân chỉnh lại thước lái, kiểm tra ro-tuyn còn tốt không, thêm mỡ vào, chúc bác thành công nhá

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Các bạn chú ý chủ xe cung cấp thông tin là tiếng kêu xuất hiện khi đánh lái hoặc khi phanh. Như vậy là khi có tác động lực lên bánh xe mới có tiếng kêu. Vì vậy có khả năng tiếng kêu phát ra ở hai khu vực: Trục láp hoặc Bi moay ơ bánh xe.
Em gặp thêm một trường hợp nữa là lỏng cao su bánh bèo trên giảm xóc do chưa xiết chặt ốc khi bảo dưỡng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên