Tiết chế IC cần giúp.

N
Bình luận: 17Lượt xem: 3,712

nightmare.46

Tài xế O-H
các cụ chỉ em cách đấu em này ạ.

hoanmy

Tài xế O-H
đấu như hình trên nhưng chỗ số (9)trên sơ đồ kia là thêm vào 3 con diot muỗi của 3 pha .cực(c ) trên tiết chế đấu vào 1 con trở 1k còn 1 đầu con trở ra mát

vuquocdat

Tài xế O-H
các cụ chỉ em cách đấu em này ạ.

View attachment 36800
Đây là ic ( thiết chế bò ) loại này rất thông dụng và nạp cũng ổn định rất ít bị hao nước bình . Bác có thể làm như sau :
B là lửa IG .
E là mát nhưng k phải là câu mát trực tiếp vào mà là câu 1 đầu của rô to ( ruột ) vào .
P là mát .
A là báo bóng và bác câu nốt 1 đầu của rô to vào và đầu ra của 3 con đi ốt nhỏ vào chân A . Máy sạc bóng từ chân A sẽ tắt . Chúc bác thành công

nightmare.46

Tài xế O-H
Đây là ic ( thiết chế bò ) loại này rất thông dụng và nạp cũng ổn định rất ít bị hao nước bình . Bác có thể làm như sau :
B là lửa IG .
E là mát nhưng k phải là câu mát trực tiếp vào mà là câu 1 đầu của rô to ( ruột ) vào .
P là mát .
A là báo bóng và bác câu nốt 1 đầu của rô to vào và đầu ra của 3 con đi ốt nhỏ vào chân A . Máy sạc bóng từ chân A sẽ tắt . Chúc bác thành công
cảm ơn bác. nhưng bác cho em hỏi cực c của con ic tren anh ý ạ ứng với chân nào trong các chân bác đưa ra ạ. B E P A. giúp em với ạ.

ngocanh_102

Tài xế O-H
B là lửa IG .
P là mát .

Vậy là 1 đầu bóng đèn báo nạp vào chân dương khóa, 1 đầu vào chân A (chân A đấu thêm đầu ra của 3 con đi ốt nhỏ) phải không cụ ?

nightmare.46

Tài xế O-H
B là lửa IG .
P là mát .
vậy là em hiểu rồi. nó hoạt đông tương tụ con ic trên con kia tấn 4 đây mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên