Tìm công tắc tự Off khi tắc nguồn chính trên xe

nthien166
Bình luận: 13Lượt xem: 1,828

nthien166

Tài xế O-H
Nghĩa là sao nhỉ?
Xe bác xe gì?
Bác muốn nó Off cho cái gì?
Còn nguồn xe tắt rồi thì hệ thống điện cũng Off rồi mà bác?

xe em làm mazda2 ạh, e muốn chế gắn công tắc on/off cho 1 thiết bị. Em thấy trên 1 số xe nó có công tắc đèn, khi mình mở ON công tắc đèn, đèn sẽ sáng. mình OFF khoá nguồn xe, cong tắc sẽ tự of, mịnh bật ON khoá nguồn xe mà công tắc đèn vẫn ở OFF.

nthien166

Tài xế O-H
Cái này thì lấy công tắc (ON/OFF) bình thường bắt nối tiếp sau cái công tắc máy xe là được chứ bác cần kiểu gì nữa ạ

Dạ, như vậy nó hoạt động không đúng như ý ạh. Hiện tai em lắp bộ control motor của 4 cái phuộc trực tiếp vào nguồn xe luôn. Khi em bật công tắc Xe ON thi bộ này nó khởi động, nó quay motor để check, em ấn nút đề máy, bộ này nó lại khởi động lại lần nữa, chắc do tuột áp hay sao. Nếu hoạt động vậy em e ảnh hưởng độ bền của tbi. Em thay 1 so xe có loai công tắc hoạt động như em nói ở trên, nhưng em ko biết nó là gì , mua ở đâu. Nhờ các bác giúp đỡ!!!

nthien166

Tài xế O-H
"Ý bác là nó chỉ bật ON và chạy khi mở công tắc máy lần đầu thôi hả? Rồi tắt máy nó tắt, nhưng bật máy lần sau nó vẫn tắt đúng không ạ?"

Dạ đúng rồi đó bác

Nó vẫn phụ thuộc vào công tắc khoá chính của xe ạh

nthien166

Tài xế O-H
nếu công tắc chính đâng ON thì lấy ngón tay ấn vô bật nó ON lên bác. còn c/t chính OFF thi bật c/t chính ON lên trước, xong rồi ....như trên.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ, như vậy nó hoạt động không đúng như ý ạh. Hiện tai em lắp bộ control motor của 4 cái phuộc trực tiếp vào nguồn xe luôn. Khi em bật công tắc Xe ON thi bộ này nó khởi động, nó quay motor để check, em ấn nút đề máy, bộ này nó lại khởi động lại lần nữa, chắc do tuột áp hay sao. Nếu hoạt động vậy em e ảnh hưởng độ bền của tbi. Em thay 1 so xe có loai công tắc hoạt động như em nói ở trên, nhưng em ko biết nó là gì , mua ở đâu. Nhờ các bác giúp đỡ!!!
Như vậy là bác độ giảm sóc hơi à?

nthien166

Tài xế O-H
Dạ, em biết là phức tạp, chỉ cần 1 công tắc bình thường là ok. Nhưng nếu tắt máy xe mà quen tắt công tắc nguồn lắp cho tbi (người khác lái xe thì dễ quên lắm). Nêu tốt nhất là chịu phứ tạp tí ạh.

nthien166

Tài xế O-H
Bác nqtruong87 cho hỏi là mình dùng scr bt151, R=1k thì tải được 12v, 6-10A có ổn không ạh. Có thể thay con scr bằng con mcr 100-6 dc khong?

Mà sao mình mua linh kiện ở nhật tảo, có con kích xong vẫn dẫn, có con nhấn nút kích đèn sáng, thả nút kích đèn tắt. Linh kiện củ chuối hay bị sao vậy bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên