Tìm hiểu các loại cảm biến thông dụng trên xế hộp

hyundai
Bình luận: 315Lượt xem: 201,584

sangseu

Tài xế O-H
Bác xem lại giúp e, còn 1 loại 3 dây nữa bác, 1 dây Vcc, 1 dây Mass và 1 dây tín hiệu đấy ạ!

Trả lời cho b. Đúng là loại 3 dây sử dụng hiệu ứng Hall. Tuy nhiên b nên mở nó ra để hiểu rõ cấu tạo.
https://media.licdn.com/mpr/mpr/shrinknp_800_800/AAEAAQAAAAAAAAKdAAAAJDZlM2VmNzY5LWU0NWYtNDBiOS05ODY4LWFkNTE3MjI2NTRjYQ.jpg

Hình này mô tả cấu tạo của cảm biến. Trong đó chú đến: 4 là nam châm vĩnh cửu, 5 là phần tử cảm biến hiệu ứng Hall, 3 là vi mạch khuếch đại, so sánh, lọc nhiễu, ... Từ trường do nam châm tạo ra không đổi, khi bánh răng tiệm cận với cảm biến làm méo các đường sức từ. Điều đó làm thay đổi điện áp trên phần tử cảm biến hiệu ứng Hall. Vi mạch so sánh tín hiệu áp và đưa ra xung truyền về ECU. 3 dây là nguồn, tín hiệu xung, đất.

laihaovn

Tài xế O-H
Có cách nào kiểm tra ngoài cách dùng led không ạ, cách dùng led em vẫn thấy không ổn lắm, đôi khi không thấy chớp luôn!

hoanganh06c4b

Tài xế O-H
Bác Huyn dai ơi..Diễn đàn cần những người có tính thần chia sẻ kiến thức như bác..Nếu có thể bác có thể cho e xin số điện thoại hoặc gmail được ko ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên