Tìm hiểu mobin ic đánh lửa trên daewoo lanos động cơ 1.3l

A
Bình luận: 31Lượt xem: 21,853

khanhdang

Tài xế O-H
Nếu được cụ cho xin thông số linh kiện và sơ đồ bo mạch được không ạ, em mày mò làm cái cho nó chuẩn tí.
Mình dùng con IC 7805 cấp nguồn cho IC 555. Gắn hai tụ lọc nguồn đầu vào và đầu ra cho IC555. Chân số 3 của IC555 mình gắn thêm 2 con transitor PNP và NPN dùng để chạy mạch đánh lửa và súc kim phun. Hai con điện trở mình gắn nối tiếp với biến trở 100k, nó có tác dụng điều khiển được xung mà mình muốn.

auto22

Tài xế O-H
Mình dùng con IC 7805 cấp nguồn cho IC 555. Gắn hai tụ lọc nguồn đầu vào và đầu ra cho IC555. Chân số 3 của IC555 mình gắn thêm 2 con transitor PNP và NPN dùng để chạy mạch đánh lửa và súc kim phun. Hai con điện trở mình gắn nối tiếp với biến trở 100k, nó có tác dụng điều khiển được xung mà mình muốn.

các có thể vẽ sơ đồ cho a em dược không bác.

Vansanh

Tài xế O-H
Chào các bác.
Hôm nay, mình có một thắc mắc về mobin có tích hợp IC của Daewoo Lanos động cơ 1.3L DOHC (mình có kèm theo ảnh ở dưới). Đây là mobin tích hợp cho 4 máy trên mobin có 4 chân thứ tự từ phải sang A B C D. Mình thấy trên sơ đồ thì C là chân mass D là chân nguồn 12 v còn chân A, B là chân từ hợp ra (mình có kèm ảnh ở dưới). Như vây, điên áp của hai chân A, B này là bao nhiêu vậy mấy bác. Ai có kinh ngiệm về vấn đề này giúp mình với

tôi cũng vừa gặp 1 con như vậy bị mất lửa kiểm tra mãi đến bây giờ còn chưa được mới vào ngề khổ quá

auto1987

Tài xế O-H
tôi cũng vừa gặp 1 con như vậy bị mất lửa kiểm tra mãi đến bây giờ còn chưa được mới vào ngề khổ quá
Chào Bác,
Đầu tiên bác kiểm tra nguồn vào của mobin có hay không.
Mobin còn sống hay chết.
Hai dây điện kích từ ECU đến mobin có tiếp xúc có tốt không.
Nếu tất cả điều ổn bác kiểm tra lại cảm biến trục khuỷu. Cảm biến này rất quan trọng ECU sẽ lấy tính hiệu của cảm biến này để cấp tính hiệu để kích mobin đánh lửa.
Bác tham khảo thêm sơ đồ mà tôi gửi kèm theo.

dangthesonyo

Tài xế O-H
xin các bác giúp e.
con lanos đời 1997 bị mât điện kim phun.
e kiểm tra va đo xung diện các cảm biến canh bướm.cp trục khuỷ.cp cam.cp tp.đeu hoạt đọng tôt.
điện lửa vào kim phun vẩn có..e câu led theo sơ đồ (hinh dưới) thi đèn led k nháy
lửa mobin ra bugi vẩn có
xin các bác giúp đở vi e moi vào nghề

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
View attachment 51202 xin các bác giúp e.
con lanos đời 1997 bị mât điện kim phun.
e kiểm tra va đo xung diện các cảm biến canh bướm.cp trục khuỷ.cp cam.cp tp.đeu hoạt đọng tôt.
điện lửa vào kim phun vẩn có..e câu led theo sơ đồ (hinh dưới) thi đèn led k nháy
lửa mobin ra bugi vẩn có
xin các bác giúp đở vi e moi vào nghề
- Chân #10 và #20 có điện áp bao nhiêu khi máy chạy, và khi máy dừng?
- Led không nháy vì có thể nó đã cháy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên