Tình hình lỗi 53 ECM DDEC III không khả quan !!!

tienpt
Bình luận: 6Lượt xem: 1,646

tienpt

Tài xế O-H
tình hình là hôm qua em cùng 1 số thành viên làm hộp ECM thảo luận về chữa bệnh 53 hộp DDEC III tới 2 giờ sáng nhưng mãi vẫn không hết... Mua cả máy EPROM sao chép toàn bộ ROM không có lỗi 53 vào thì khi dán vào hộp thì vẫn bị 1 lỗi... thử dán con ROM trắng vào cài lại nhưng chạy được 99% out luôn tốn hơn 10 chú ROM rồi mà vẫn mãi vườn... tức 1 cái là ROM của thằng kia làm thì dán đâu cũng không có lỗi nhưng khi em làm thì dán vô cứ có lỗi 53 không hết bực chép y chăng ROM của nó vào dán cũng bị thế là bó tay ... các cụ nào biết nguyên nhân xảy ra lỗi này thì giúp em 1 tay với ạ :77::77::77::77::77::77::77:

Check

Tài xế O-H
tình hình là hôm qua em cùng 1 số thành viên làm hộp ECM thảo luận về chữa bệnh 53 hộp DDEC III tới 2 giờ sáng nhưng mãi vẫn không hết... Mua cả máy EPROM sao chép toàn bộ ROM không có lỗi 53 vào thì khi dán vào hộp thì vẫn bị 1 lỗi... thử dán con ROM trắng vào cài lại nhưng chạy được 99% out luôn tốn hơn 10 chú ROM rồi mà vẫn mãi vườn... tức 1 cái là ROM của thằng kia làm thì dán đâu cũng không có lỗi nhưng khi em làm thì dán vô cứ có lỗi 53 không hết bực chép y chăng ROM của nó vào dán cũng bị thế là bó tay ... các cụ nào biết nguyên nhân xảy ra lỗi này thì giúp em 1 tay với ạ :77::77::77::77::77::77::77:

Theo nhà cháu hiểu thì lỗi 53 cụ phải nạp lại file Flash cho chip điều khiển hoặc thay chíp mới và nạp lại Flash. Nếu vẫn không được thì cụ kiểm tra thử nguồn cấp cho chip điều khiển hoặc thạch anh cụ ạ. Mà cụ kiếm đâu nhiều chip thế hả cụ? Hay là cụ chỉ thay và nạp lại EEPROM?

tienpt

Tài xế O-H
Theo nhà cháu hiểu thì lỗi 53 cụ phải nạp lại file Flash cho chip điều khiển hoặc thay chíp mới và nạp lại Flash. Nếu vẫn không được thì cụ kiểm tra thử nguồn cấp cho chip điều khiển hoặc thạch anh cụ ạ. Mà cụ kiếm đâu nhiều chip thế hả cụ? Hay là cụ chỉ thay và nạp lại EEPROM?

Mua con mới về nạp vô ... thử rồi kết nối được hết nhưng bị 1 lỗi 53 miết cụ ợ :dl

duhuu2003

Tài xế O-H

Cái lỗi 53 này rất khó sử lý nó.
theo cụ nói cụ đã thay và nạp room mới vẫn bị 1 lỗi 53.
xin hỏi cụ một chút,là cụ thay con room nào trong số con này(FLASH AN28F010 hay XICO 28HC256 hay 04U03 hay TC55257DFI)

tienpt

Tài xế O-H
Cái lỗi 53 này rất khó sử lý nó.
theo cụ nói cụ đã thay và nạp room mới vẫn bị 1 lỗi 53.
xin hỏi cụ một chút,là cụ thay con room nào trong số con này(FLASH AN28F010 hay XICO 28HC256 hay 04U03 hay TC55257DFI)

em thay con XICO 28H256 cụ ợ ... nạp vô gắn vô là lỗi 53 à :77:

luanmobile

Tài xế O-H
Trước khi làm về vấn đề gì phức tạp tôi khuyên bác nên tìm hiểu ngọn ngành của nó thì mới hiểu được và có khả năng thành công cao. Theo bác nói bác nạp con ROM thì rõ ràng không được rồi, vì ROM (Read-Only Memory) thuộc dạng bộ nhớ chỉ cho phép đọc mà không ghi dữ liệu lên đó được. Vì vậy bạn ghi đè lên thì rõ ràng không được rồi.
Còn con Xicor28H256 như bác nói thuộc dạng EEProm. Bác muốn hiểu sâu hơn thì bác phải tìm datasheet của nó rồi xem các chân cấp tín hiệu....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên