Tốc độ không tải cao xe Hyundai HD270 !

M
Bình luận: 23Lượt xem: 5,795

minh_123456

Tài xế O-H
Chào các bác!
Chiều nay em gặp con xe tải HD270 (2010), tốc độ không tải của nó là 800 rpm, lái xe nói bình thường chỉ 500. Em dùng máy đọc thì thấy báo lỗi cảm biến tốc độ xe và lỗi P260B - PTO control circuit low. Em xoá thì không thấy hiện lại nữa (đã chạy thử). nhưng vòng tua vẫn không thấp hơn. Bác nào đã làm loại này tư vấn em với. em cảm ơn trước.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
khi bác đọc thấy lỗi như vậy bác có đi kiểm tra gì không ạ? hay bác đi xóa lỗi luôn a.! bác đã kiểm tra nguồn con cảm biến tốc đọ chưa ạ? dã có đủ dương ,âm về cảm biến chưa ạ! con cảm biến tốc độ đó .nếu có đủ thì trường hợp này theo em thì dây mát từ hộp ra cảm biến bị chạm ra 1 dây mát nào đó hay ra chassi ,bác kiểm tra bằng cách đi lại đường mát từ chân hộp ra cảm biến bác ah!
chúc bác thành công .
đây là ý kiếm của em có gì sai mong các bác đừng chém em ạ!

longxehoi

Tài xế O-H
-em chào cụ cu nên gọi cho cụ komatsu_6 vì cụ ấy đã làm loại này rồi cụ _6 hiện đang ở lai chau-nếu em không nhầm thì tua máy loại này là 800 là đúng

1122

Tài xế O-H
gui cac bac

nếu gặp trường hợp đó .hãy gọi cho mình 0978447317 mình giúp cho .nếu ở chế độ không tải 800rpm la cao rồi .minh chuyên làm dòng hd 270 và mình đã làm nhiều rồi .minh tên( sơn )

lehuyvu79

Tài xế O-H
nếu gặp trường hợp đó .hãy gọi cho mình 0978447317 mình giúp cho .nếu ở chế độ không tải 800rpm la cao rồi .minh chuyên làm dòng hd 270 và mình đã làm nhiều rồi .minh tên( sơn )

Cụ Sơn có kinh nghiệm hay thì cứ trao đổi cùng anh em, để mọi người cùng học hỏi tham khảo, rút ra kinh nghiệm cho bản thân mỗi người chứ cụ chém kiểu này thì anh em tịt ngòi hết (cụ cho số DTDD thì chỉ vài ba người biết đến cụ còn cụ comment lên thì cả diễn đàn biết đến cụ) .Thân...

huynguyenmbv

Tài xế O-H
EM không chuyên về sữa chữa nhưng tại sao có cả lỗi PTO- power take off báo mạch thấp là sao mà e không nghe mấy bác đề cập ạ, mong các bác chém nhiệt tính cho em được rõ

mr.tung.oto

Tài xế O-H
bác chủ nhớt đánh bom anh em roài tung hỏa mù lên rồi lặn mất hút ah! không thấy tăm hơi đâu cả .con này có cái chỉnh vòng tua bên trái vô lăng ,vặn trả về hết cỡ là ok ,chắc ông nào vặn lên mà chưa trà về :))

anhnv_2411

Don't give up
Các cụ nhầm hay sao ấy chứ con này tốc độ không tải của nó là khoảng 550 +/-25 vòng thì phải chứ, cụ kiểm tra cái cảm biến vị trí bàn đạp ga xem sao nhé

mrdp

Tài xế O-H
Hay là cảm biến nhiệt độ sai báo về hộp thấp nên máy chạy ỏ chế độ làm nóng động cơ các bác nhỉ bác mượn thử con cảm biến nhiệt độ nươc khác rí vào xem sao.

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Các cụ nhầm hay sao ấy chứ con này tốc độ không tải của nó là khoảng 550 +/-25 vòng thì phải chứ, cụ kiểm tra cái cảm biến vị trí bàn đạp ga xehem sao nhé

Bac xem thế nào chứ HD270 có đến mấy dòng kia mà

levanhailoan

Tài xế O-H
Ðề: Tốc độ không tải cao xe Hyundai HD270 !

Hihih dòng hd270 này nó có con chỉnh chạy không tải đó bác nó có 2 cách chỉnh 1 là khi nổ máy rồi nhấn cho nó suống nút chỉnh này nằm gần cần số còn cách số 2 thì phức tạp hơn là mình vừa nổ máy vừa đạp thắng liên tục nếu không dc bác alo cho em 0978716542

huynguyenmbv

Tài xế O-H

Cái của Cụ Check đáng tin hơn, vì việt hóa và cũng ko rõ ràng, chủ yếu tra lạitheo mã động cơ thôi!

nhuuduchd

Tài xế O-H

Các cùng lúc đạp chân col, ga và nhấn nút vẽ hình vòng tua động cơ ở gần cần số hoặc ở trên bảng táp lô để tăng giảm vòng tua

vuquocdat

Tài xế O-H

Cho e góp ý với nhá ! bác có máy HI-Canpro k ? nếu có thì vào phần cài đặt đặc biệt có mặt khẩu rùi chỉnh lại xem thế nào nhá ! có gì sai mong các bác chém nhẹ tay nhá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên