Tổng hợp các phiên bản của phần mềm techstream

P
Bình luận: 41Lượt xem: 16,942

hoangtiensinh

Tài xế O-H
Giá đó đã bao gồm toàn bộ rồi. Cụ mua mỗi cái cáp thì nó cũng đi kèm luôn rồi.
cảm ơn cụ nha,
các cụ biết ford mazda hyundai kia honda thì có phần mềm nào như toyota ko, ở chỗ e làm chỉ thấy 1 phần mềm của ford còn lại đều xài chung qua pro-scan kết nối với card ELM327
còn 1 cái dùng riêng cho chevrolet captival nữa, mong các cụ tư vấn e để e ra nghề thì sắm 1 bộ phục vụ công việc ạ
e cảm ơn

nhamutc

Tài xế O-H
Chào bạn, về bản chất thì phần mềm Techstream hoàn toàn có thể chạy trên WIN 64 bit nhưng vấn đề là Driver của cable MVCI (X-Horse) không hổ trợ cho Win 64 bit. Nếu dùng phần mềm này với cable này (http://www.drewtech.com/techstreamlite.htm) thì hoàn toàn có thể dùng trên Win 64 bit
Cảm ơn bài viết của bác, nhưng theo em nghĩ, V9.00.025 crack được nó phải như thế này:http://www.auto-professionals.co.uk/showthread.php?tid=9591. em đang cố gắng nhưng chưa được. Bác ngâm cứu thử xem.

hohaohoa

Tài xế O-H
Cảm ơn bài viết của bác, nhưng theo em nghĩ, V9.00.025 crack được nó phải như thế này:http://www.auto-professionals.co.uk/showthread.php?tid=9591. em đang cố gắng nhưng chưa được. Bác ngâm cứu thử xem.

cụ ơi hình như link đó hỏng rồi hay sao ý. em vào chả có gì cả. cụ xem lại xem thế nào?

hohaohoa

Tài xế O-H
Trông nó như thế này, bác vào bằng trình duyệt khác xem. em vào bằng Chrome cộng vẫn vào bình thường mà.

View attachment 12380
à em hiểu ý bác rồi. Theo như crack trên thì techstream sẽ hiện đầy đủ mọi chức năng trên đúng không ạ? Còn cách crack kia thì nó bị ẩn đi một số chức năng và mất luôn ngày dùng phần mềm (vd như trên hình trên sẽ là 5000d23h52m). Em xin lý giải với bác như thế này. Nếu như chúng ta dùng cọng cáp chuẩn của techstream thì đương nhiên là sẽ không ngại bỏ ra 13 triệu để mua đủ bản quyền của nó để dùng full chức năng. Khi đó thì nó sẽ sử dụng được hết các chứa năng của phần mềm. em lấy ví dụ đơn giản như lập trình lại ECU động cơ chẳng hạn. Còn những anh em ta đây thì cùng lắm chỉ dùng nó để đọc, xóa lỗi và một số chứng năng khác của phần mềm. Khi đó thì cách crack kia dùng ok. Nó chỉ là ẩn đi một số chức năng mà chỉ nên dùng trên cáp chính hãng mà thôi. Với lại cách crack mà cụ post trên thì nó liên quan đến hack mã hex của phần mềm và Quan trọng là với cách crack đó thì ta sẽ thấy đầy đủ hơn, nhưng cũng không làm được gì nếu không dùng Cable chẩn đoán được hãng Toyota chấp nhận và có acc chính hãng (trích lời của cụ phamhuy). Dù sao cũng cảm ơn cụ. Em sẽ cố gắng thử xem thế nào.

tuandienvbhp

Tài xế O-H
Em sưu tầm được bây nhiêu đây thôi, biết đâu sẽ có ích cho các bác.

Toyota Techstream Version 6:
Techstream_Setup_V6.01.023.rar
Techstream_Setup_V6.10.041.rar
Techstream_Setup_V6.20.020.rar

Thuốc cho version 6:
active_techstream_version_6.rar - 1.6 Mb

Toyota Techstream Version 7:
Toyota_Techstream_7.12.000.rar
Toyota_Techstream_7.20.037.rar
Techstream_Setup_V7.00.020.rar

Thuốc cho version 7:

EASYWayTS7.00.020Activation.rar
EASY_Toyota_TS_7.20.037_Activation.rar
EASY_TS_7.12.000_Activation.rar
Toyota Techstream Version 8:
Techstream_Setup_V8.10.021.rar

Thuốc cho version 8:
EASY_Toyota_TS_8.10.021_Activation.rar
Tất cả em đã test, các bác cứ dùng thoải mái nhé.

Phiên bản tháng 06/2013 và thuốc
http://www.oto-hui.com/diendan/f656...l-installation-8-11-006-06-2013-a-194865.html

Phiên bản Techstream V9.00.025 (01.2014):
Toyota_Techstream_V9.00.025.rar - 114.4 Mb

cụ ơi cho em hỏi Phiên bản Techstream V9.00.025 (01.2014) đã có thuốc chưa

nhamutc

Tài xế O-H
à em hiểu ý bác rồi. Theo như crack trên thì techstream sẽ hiện đầy đủ mọi chức năng trên đúng không ạ? Còn cách crack kia thì nó bị ẩn đi một số chức năng và mất luôn ngày dùng phần mềm (vd như trên hình trên sẽ là 5000d23h52m). Em xin lý giải với bác như thế này. Nếu như chúng ta dùng cọng cáp chuẩn của techstream thì đương nhiên là sẽ không ngại bỏ ra 13 triệu để mua đủ bản quyền của nó để dùng full chức năng. Khi đó thì nó sẽ sử dụng được hết các chứa năng của phần mềm. em lấy ví dụ đơn giản như lập trình lại ECU động cơ chẳng hạn. Còn những anh em ta đây thì cùng lắm chỉ dùng nó để đọc, xóa lỗi và một số chứng năng khác của phần mềm. Khi đó thì cách crack kia dùng ok. Nó chỉ là ẩn đi một số chức năng mà chỉ nên dùng trên cáp chính hãng mà thôi. Với lại cách crack mà cụ post trên thì nó liên quan đến hack mã hex của phần mềm và Quan trọng là với cách crack đó thì ta sẽ thấy đầy đủ hơn, nhưng cũng không làm được gì nếu không dùng Cable chẩn đoán được hãng Toyota chấp nhận và có acc chính hãng (trích lời của cụ phamhuy). Dù sao cũng cảm ơn cụ. Em sẽ cố gắng thử xem thế nào.
Cảm ơn bác! mình là người Việt Nam mà lại.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nếu muốn mua sợi cáp chính hãng, thì mua ở đâu được ạ? Ở nhà mình có bác nào cấp không, có hình ảnh nào cho ngắm được không, bác

hohaohoa

Tài xế O-H
Nếu muốn mua sợi cáp chính hãng, thì mua ở đâu được ạ? Ở nhà mình có bác nào cấp không, có hình ảnh nào cho ngắm được không, bác
Cáp đó nếu mua thì phải đặt hàng của toyota cụ ạ. Mà hình như nó không cung cấp ra bên ngoài đâu. Vì khi tiến hành đặt hàng thì phải có xác nhận từ phía đại lý. còn hình ảnh nó đây

cuongOBD

Tài xế O-H
Bên obd có bản mới đó các cụ
Techstream v10.00.028
Đây là link tải phần mềm
http://data.oto-hui.com/born-ac/hrzqftvarno7.html#sthash.noNCeNwM.dpuf

Với các cụ mới tập tành cài đặt thì có thể vào trang web để xem hướng dẫn cài đặt bằng tiếng việt,
Tại trang web của obdvietnam thì luôn luôn có bản cấp nhật mới nhất cho các cụ. và sẽ luôn free với phần mềm techstream.
http://khachhang.obdvietnam.vn/kb/articles/50-toyota-techstream-h-ng-d-n-c-i-t-v-s-d-ng-c-b-n

xe LU

Tài xế O-H
Em sưu tầm được bây nhiêu đây thôi, biết đâu sẽ có ích cho các bác.

Toyota Techstream Version 6:
Techstream_Setup_V6.01.023.rar
Techstream_Setup_V6.10.041.rar
Techstream_Setup_V6.20.020.rar

Thuốc cho version 6:
active_techstream_version_6.rar - 1.6 Mb

Toyota Techstream Version 7:
Toyota_Techstream_7.12.000.rar
Toyota_Techstream_7.20.037.rar
Techstream_Setup_V7.00.020.rar

Thuốc cho version 7:

EASYWayTS7.00.020Activation.rar
EASY_Toyota_TS_7.20.037_Activation.rar
EASY_TS_7.12.000_Activation.rar
Toyota Techstream Version 8:
Techstream_Setup_V8.10.021.rar

Thuốc cho version 8:
EASY_Toyota_TS_8.10.021_Activation.rar
Tất cả em đã test, các bác cứ dùng thoải mái nhé.

Phiên bản tháng 06/2013 và thuốc
http://www.oto-hui.com/diendan/f656...l-installation-8-11-006-06-2013-a-194865.html

Phiên bản Techstream V9.00.025 (01.2014):
Toyota_Techstream_V9.00.025.rar - 114.4 Mb
Tình hình là đã có phiên bản V11.00.017. Bác coi cập nhật thuốc men cho anh em với ah!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên