Toyota aygo bị rung chế độ cầm chừng

daonguyenthien
Bình luận: 10Lượt xem: 2,141

daonguyenthien

Tài xế O-H
Các bác giúp em với em đang sửa chiếc toyota aygo bị rung ở chế độ cầm chừng (garanty) đã xúc béc, vs họng ga , thay bobin, áp lực xăng 3,5kg , vancum chế độ normal, thay cao su chân máy , bánh đà và mâm ép cũng đã đem đi vớt nhưng vẫn rung. Ga lớn thì không vấn đề gì. Bác nào cao tay giúp em với.

giacvecad

Tài xế O-H
Với bịnh rung giật thì rất vô chừng, chẩn đoán qua forum thì hơi khó,hihi. Tuy nhiên bác cần xác định trước là rung giật này tác động đến 1 máy hay cả 4 máy! xác định bằng cách giết máy! bác dùng chức năng active test để cắt xăng. Nếu mà một máy thì đơn giản hơn vì vùng hư hỏng sẽ hẹp hơn. Nếu mà tác động đến 4 máy thì cần xác định là xăng, lửa hay áp suất nén, đây là các yếu tố cơ bản của động cơ xăng. Xăng thì kiểm tra áp suất, kim phun, bơm... Lửa thì kiểm tra bobin, bugi... Áp suất nén thì đo bình thường! Nếu có tài liệu sửa chữa bác kiểm tra theo là tuyệt vời nhất!hihi!

ntpsang17061993

Tài xế O-H
Bác xem tình trạng bugi khi tháo ra như thế nào? ví dụ như là khe hở - tình trạng bugi?
hở chân không nhỏ vẫn nằm trong khoảng cho phép --->
Kiểm tra tình trạng của cảm biến oxy thế nào?
TÌnh trạng ống bô mình như thế nào?
Tình trạng lượng khí nạp vào như nào?
áp buồng đốt như nào?

quanghungmufc

Tài xế O-H
Các bác giúp em với em đang sửa chiếc toyota aygo bị rung ở chế độ cầm chừng (garanty) đã xúc béc, vs họng ga , thay bobin, áp lực xăng 3,5kg , vancum chế độ normal, thay cao su chân máy , bánh đà và mâm ép cũng đã đem đi vớt nhưng vẫn rung. Ga lớn thì không vấn đề gì. Bác nào cao tay giúp em với.
Cụ đo áp suất nén từng máy xem có chênh lệch nhiều không cụ! cháu thấy còn cái này cụ chư kiểm tra!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên