Toyota camry 3.0 cần giúp đỡ

truong_91
Bình luận: 14Lượt xem: 2,397

truong_91

Tài xế O-H
Tình hình e có con camry 3.0 vào xưỡng e làm. hiện tượng đề khó nổ(đề dai) (bệnh này xuất hiện lâu rùi) mà lúc nào cũng zậy máy nóng hay nguội cũng đề 1 phát dài mới nổ, e đã thay buzi rùi, về nhiên liệu e đã vệ sinh lọc giờ e ko bít nên bảo dưỡng thêm j đây nữa. và thứ 2 là vừa xuất hiện thêm bệnh nữa là đôi lúc vào số D ko chạy dc phải nổ lúc 3 4 phut mới chạy dc vào các số khác bình thường. thỉnh thoảng đèn o/d lại nhấp nháy rui tắt, .lúc bình thường e cắm máy vào ko có lỗi j cả

Check

Tài xế O-H
Ðề: Toyota camry 3.0 cần giúp đỡ

Tình hình e có con camry 3.0 vào xưỡng e làm. hiện tượng đề khó nổ(đề dai) (bệnh này xuất hiện lâu rùi) mà lúc nào cũng zậy máy nóng hay nguội cũng đề 1 phát dài mới nổ, e đã thay buzi rùi, về nhiên liệu e đã vệ sinh lọc giờ e ko bít nên bảo dưỡng thêm j đây nữa. và thứ 2 là vừa xuất hiện thêm bệnh nữa là đôi lúc vào số D ko chạy dc phải nổ lúc 3 4 phut mới chạy dc vào các số khác bình thường. thỉnh thoảng đèn o/d lại nhấp nháy rui tắt, .lúc bình thường e cắm máy vào ko có lỗi j cả

Về động cơ đề dai, nếu xăng, lửa đã ok, cụ nên kiểm tra thêm hai thông số quan trọng nữa là áp suất nén của buồng đốt và thời điểm đánh lửa (đặt cam). Về hộp số tự động thì như cụ mô tả có thể là dầu hộp số cần phải thay mới. Theo ngu ý của em thì cụ nên tham khảo từ chủ xe lịch sử bảo dưỡng và sửa chữa của xe, đây là những thông tin quan trọng phục vụ cho chuẩn đoán được chính xác.
Chúc cụ thành công.

NgocDuy979

Tài xế O-H

Xe của cụ để sau bao lâu thì đề như vậy? Sau khii tắt máy đề lại luôn có bị hay không? Cụ kiểm tra lại áp xuất xăng nhé. Để đông hồ đo áp xuất xăng xem sau khoảng 15 phút. Áp xuất còn bao nhiêu?

truong_91

Tài xế O-H

Xe của cụ để sau bao lâu thì đề như vậy? Sau khii tắt máy đề lại luôn có bị hay không? Cụ kiểm tra lại áp xuất xăng nhé. Để đông hồ đo áp xuất xăng xem sau khoảng 15 phút. Áp xuất còn bao nhiêu?

xe của e đang nổ tắt và đề lại cung bị thế ah

lehuyvu79

Tài xế O-H

Thay bơm lọc xăng đi cụ, bơm xăng yếu thiếu áp cụ ah, còn về hs cụ kt dầu hs vệ sinh lưới lọc của hs rồi tính tiếp cụ ah

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Cụ cho ít thông tin về xe quá .Xe sản xuất năm bao nhiêu , số loại động cơ .Xe có lỗi khó nổ thường có nguyên nhân ,cảm biến trục cơ kém , bơm xăng bị tụt áp xuất , bình ắc quy yếu , khởi động kém , dây mát kém , dây nguồn đến khởi động kém . Chúc cụ mau tìm ra bệnh .

dungtt

Tài xế O-H

Về phần động cơ cụ kiểm tra cho em áp suất buồng đốt của 6 máy có đều nhau không ạ và thêm cả bình điện, bơm xăng
về phần hộp số đầu tiên cụ kiểm tra lại cho em dầu số rồi tiếp tục cho thêm thông tin ạ

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?

:22: Kiểu này chác camry 3.0 đời 1996 quá nhể?!

Mấy em này qua thì lỗi rất nhiều ....:lx

hoanghiep1984

Tài xế O-H

đề dai bác kiểm tra bơm xăng nhé. còn hộp số bác tthay dầu và tháo đáy caste vệ sinh lọc và các solenoi . chúc bác thành công

oto16ahn

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra áp suất hơi các máy xem có đủ k ạ,em mới gặp trên yaris điện ,nhiên liệu chuẩn ,kiểm tra cam ... Cuối cùng là do 3 máy k đủ áp lên phải bổ máy.

garagethiennhan

Tài xế O-H

Về động cơ các bác noí nhiều rồi e ko bàn nưa. còn HSTĐ bác kiểm tra xem có màu mùi gí khác ko.ktra vị trí cần số.ktra STALL TEST có sai số gì ko. thông báo cho ae biết nha.

truong_91

Tài xế O-H

Thông báo với các bác hôm nay xe camry ở trên cào số D chạy ko đc e kéo về tháo catte ra thì thấy lọc bẩn - thay mới nhưng phải đặt hàng nên e đành tháo lọc ra vệ sinh thì thấy ngạc nhiên sao trong lọc lại có rất nhiu mảnh đồng và rất nhiu mảnh j nhỏ nhỏ rất nhiu ngươc lại trong hộp số thì chỉ có nhôm với sắt, thế mới lạ chứ. e đã vệ sinh sạch và lắp vào thì đi ngon lành nhưng ko bit dc lâu ko( thay luon dầu mới )

nhuminh

Tài xế O-H

Camry 3.0 nào cũng zậy máy nóng hay nguội cũng đề 1 phát dài mới nổ...bác đã kiểm tra áp xăng chưa...tốt nhất là bác nên vệ sinh kim phun bugi bướm ga cho nó ngon hết đi.zùi tính tiếp...nếu không hết thì kiếm tra ác quy khi đề..kiểm tra đề..đó là ngu ý của em

ga_auto37

Tài xế O-H

Theo em đề dai co nhiều nguyên nhân như có thể do đề kém...có thể do điện áp ắc quy nhỏ k đủ vòng quay máy đề..có thể do bơm xăng yếu làm xăng vào buông đốt ít...có thể tắc kim phun...bác kiểm tra cu the la dk..chuc thanh cong

oto16ahn

Tài xế O-H

Có xả hết dầu ra thì cũng vẫn đề bình thương nếu xe bình thường , cái mạt trong lọc e nghĩ do xecmang cào nòng . Con xe đấy chắc 1 đi k trở lại r đúng k cụ chủ ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên